Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำสูตรติดฟิลม์ Lamina ทั้งบานหน้า และรอบคัน แบบกลางวันไม่ร้อนมาก และกลางคืนมองเห็นชัดเจน ให้ทีครับ ติดต่อทีมงาน

เป็นรถ Altis รุ่นปี 2003 ครับ ที่ขอระบุเป็น Lamina เพราะพอดีได้ส่วนลดแบรนด์นี้น่ะครับ

เดิมติด Lamina อยู่เหมือนกัน จำเบอร์ไม่ได้ แต่ติดแบบดำทึบ ไม่ปรอท
บานหน้าจำได้ลางๆ ว่ากันแสงเข้า 60% รอบคันกันแสงเข้า 80%

แต่ปัญหาคือ ตอนเช้า ตอนกลางวัน ขับเย็นสบายดีมาก แต่พอมืดปุ๊ป
ลำบากเลยครับ มองทางข้างหน้ายากหน่อย ต้องเพ่งเอา
แต่ที่ลำบากมากคือ เวลาถอยจอดชิดฟุตบาทครับ มองกระจกข้างแล้ว
มืดจนมองไม่ค่อยเห็นฟุตบาทข้างทางเลยครับ (ต้องเปิดกระจกดูเอา)

เลยอยากเปลี่ยนเพราะรู้สึกว่ามันไม่เหมาะสมน่ะครับ และคงอยากได้เป็น
แบบปรอทแทน เพราะน่าจะกันความร้อนได้ และสว่างกว่าแบบดำทึบ

รบกวนแนะนำเบอร์ หรือรุ่นฟิลม์ Lamina ให้ทีนะครับ งบประมาณ 4-5 พันครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : sadit
เขียนเมื่อ : 10 ก.พ. 55 13:10:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com