Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐ เล่าให้ฟัง เรื่องรถยนต์คันแรกในชีวิต ๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

smile ผมไปติดต่องานราชการแห่งหนึ่ง ระหว่างยืนรอ

ได้ยิน รปภ. เขาคุยกัน(โดยไม่ได้แอบฟัง) จับความได้ว่า

คนหนึ่งเล่าว่า ...เป็นรถยนต์คันแรกในชีวิต
..รู้สึกดีใจบอกไม่ถูก
..กลับถึงบ้าน ก็เช็ดภายนอก ภายใน
.. ฯลฯ

ผมเริ่มสังเกต สีหน้าผู้เล่า ดูเครียด ไม่ได้มีแววภูมิใจ ตามประโยคบอกเล่า

ผมเริ่มรู้สึกไม่ค่อยสบายใจ

ฟังเขาเล่าต่อ จึงรู้ว่า รถโดนขโมย

ผมได้ฟังก็รู้สึกใจหาย นึกสงสารเขา

ระหว่างทางกลับบ้าน ผมคิดเรื่องนี้ตลอดทาง

เราน่าจะมีวิธีการ ป้องกันการขโมยรถให้ดีกว่านี้

เมื่อคืนระหว่างทางกลับจากกินเหล้า ผมนั่งแท็กซี่

ผมคุยกับคนขับ ถามคนขับว่า เถ้าแก่รถแท็กซี่เขามีวิธีป้องกันรถหายอย่างไร ?

คนขับเล่าว่า เถ้าแก่เขามีเส้นสายดี รถแท็กซี่อยู่ไหน เขารู้หมด ดีกว่า GPS อีก
ไม่งั้น เขาจะกล้าปล่อยรถให้เช่าหรือ

คนขับไปตัวเปล่า ไม่มีอะไรค้ำประกันเลย ไปถึงเขาก็ปล่อยให้ขับแล้ว

ผมฟังแท็กซี่เล่าอย่างนี้ ผมเชื่อว่า

ถ้าตำรวจเอาจริง ปัญหาขโมยรถน่าจะหมดไป ครับ

จากคุณ : TinyNu
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 55 09:55:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com