Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประทับใจร้านทำช่วงล่างใน จ.ชลบุรี ขอเล่าให้ฟังหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ประมาณ 3 เดือนที่แล้ว โช๊คหน้าแตก ก็เลยไปซ่อมที่ร้านนี้ครับ
 2สัปดาห์ต่อมา หน้าขวาแตก ก็เอาเข้าไปเคลม ร้านเขาประกัน 6 เดือน
 1สัปดาห์ต่อมา ก็เเตกอีก เข้าไปเคลมอีก เขาก็ทำให้
 2 สัปดาห์ต่อมา มันเริ่มซึมอีกแล้ว พอกันที ไม่ซ่อมแล้ว เปลี่ยนใหม่ดีกว่า
หาข้อมูลอยู่พักนึงใด้ AMD Amada มาเขาว่านำเข้าใต้หวัน (ลืมบอกไป รถผม civic es '04 ครับ) ราคาค่าตัวน่าคบ หน้าต้นละ 1800 หลัง 1200 จัดมา 1ชุด โทรนัดร้านเดิม
   เอารถเข้าไป เปลี่ยนเสร็จ ให้เขาคิดราคา เขาคืนให้ 1000 บาท งงมากครับในใจคิดว่า ต้องจ่ายซิ เขาก็อธิบายว่า ค่าใส่ 500 บาท (ราคาค่าซ่อมทีแรก 1500บาท) รับประกันความพอใจคืนเงินเต็มจำนวน
    ก็ขับรถออกมา เป็น 10โลก็พอใจครับ นิ่มครับ แต่พอเข้าหมู่บ้านเจอหลังเต่า เวลาลงมีเสียง เหมือนกระทบกัน ก็เลยขับกลับไปให้ร้านดู ร้านเขาดูให้ครับ จะเลิกงานแล้ว แต่เขาไม่เลิกครับ เอาจริงกับการแก้ปัญหามากครับ จนเจอว่า เบ้าสปริงล่างมันกระทบตัวถัง เขาก็เจียรเเต่งให้ จนจบผมก็ถามเขาว่าเท่าไร ใด้คำตอบว่าไม่คิดเงินครับ ทั้งๆที่ความผิดมาจากของที่ผมนำมา ประทับใจมากครับ แต่ยังไม่จบ
    ขับๆมาอีก 2วันรู้สึกมันดึงขวา เลยกลับไปให้ร้านเดิมตั้งศูนย์ให้ เสร็จถามราคา ไม่คิดเงินอีกแล้วครับ เขาบอกว่ามันรวมอยูในค่าเปลี่ยนโช็คอยู่แล้ว แล้วแต่รถใครดึงก็จะตั้งให้ั ประทับใจมากครับ

ขออธิบายเพิ่มเรื่องโช๊คที่เขาซ่อมแ้ล้วซ่อมอีกนะครับ
1.ถ้าวิ่งในเมืองปกติ ปีนึงก็สบายครับ แต่ผมวิ่งสาย ออกมอเตอร์เวย์-ฉะเชิงเทรา ใครวิ่งประจำจะเดาออก เเละรูดซ้ายประจำ
 2.ครั้งนี้ซ่อมครั้งที่สองแล้วครับ ครั้งก่อน 3 ปีที่แล้ว

ไม่แน่ใจผิดกฎหรือเปล่าขอบอกชื่อร้านด้วยแล้วกัน ผมแค่คนใช้บริการที่อยากให้เพื่อนในนี้ที่จำเป็น หรือมีปัญหาใด้เบาใจโดยง่ายแบบผม
  ร้าน ส.ลูกหมากครับ โดยรวมราคาไม่แพงครับ ช่างเก่งๆอยู่ที่นี่หลายคนครับ สังเกตเอานะ เขาจะวิเคราะห์คน แต่แก้ก็อีกคน รถเยอะมาก ที่เยอะน่าจะเป็นด้วยฝีมือและราคาขวัญใจคนยากแบบนี้แหละครับ

จากคุณ : shin anjo
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 55 20:28:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com