Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(ปรึกษาค่ะ)ถูกชนรถมีประกันชั้น 3+ คู่กรณีมีประกันชั้น1 ทำไมต้องใช้ประกันเราซ่อม ติดต่อทีมงาน

รถเราถูกชนจนไปกระแทกกับกั้นเลนบน Motorway เสียหายหนัก รถมีประกันชั้น 3+ คู่กรณีมีประกันชั้น 1 ออกใบเคลมแล้ว ที่เคยเข้าใจว่าคู่กรณีจ่ายทั้งหมด กลับไม่ใช่กลายเป็นเราต้องซ่อมตัวเองในวงเงิน 1 แสน(3+) ประกันต่างฝ่ายออกใบเคลมมาแลกกัน ส่วนต่างเกินจาก 3+ เราต้องไปเรียกร้องกับคู่กรณีเอง(ถ้าเขาใจดี) หากตกลงกันไม่ได้ก็ต้องไปฟ้องร้อง ถ้าเราจะให้ประกันเขารับผิดชอบทั้งหมดได้ไหมคะ ตอนนี้ประกัน3+ เราออกใบเคลมให้แล้ว จนท.เขาบอกต้องซ่อมตัวเอง

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ไม่เคยมีประสบการณ์หนักหนา่ขนาดนี้ รถชนเยอะมากเสียเกินแสน แล้วต้องแจ้งความด้วยไหมคะ บางคนบอกไม่ต้องเพราะเขารับผิดแล้วประกันของเขาก็ออกใบเคลมให้แล้ว

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เหตุเกิดเมื่อวานช่วงหัวค่ำค่ะ

จากคุณ : ~LITTLEPEACHA~
เขียนเมื่อ : 14 ก.พ. 55 12:31:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com