Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใช้หัวเทียนแท้รุ่นพิเศษ เช่น NGK รุ่นทองคำขาว ราคาหัวละเกือบๆ400 จำเป็นแค่ไหนครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีหัวเทียนรถผมใช้มา13,000ก.ม.ตามคู่มือควรเปลี่ยนใหม่แล้ว อาทิตย์ก่อนก็ไปเปลี่ยน แต่เวลานั้นไม่มีของแท้ขาย ก็ใช้เป็นแบบไทยๆทั่วไปๆก่อน วันนี้ก็มาหาข้อมูลเพิ่ม
เจอเขาขายของแท้ของ NGK แต่รุ่นที่ตามคู่มือไม่มี (ทางร้านว่าตามคู่มือเป็นรุ่นธรรมดา) เขามีแต่รุ่น พิเศษ ทองคำขาว ... ผมมีความรู้ด้านนี้ไม่มาก จะขอถามเพื่อนๆ หน่อย
1.ในคู่มือรถผม ให้ใช้ DPR8EA-9 (NGK) หรือ X24EPR-U9 (DENSO)
  รุ่นนี้มีขายที่บ้านเราไมครับ ถ้าท่านไหนรู้ ช่วยบอกหน่อยครับ
2. ผมเข้าใจว่ารุ่น พิเศษ ทองคำขาว น่าจะดีกว่า(อย่างหน่อยไม่แย่กว่า)
  แต่ก็อยากรู้จากเพื่อนๆที่เคยใช้ ว่ามันต่างกันแค่ไหน กับรุ่นธรรมดาที่ตามคู่มือ จำนวนเงินต่างกันหลักร้อยเอง ถ้าใช้งานดีกว่าจริง (ไม่ได้เพราะราคาแพงกว่า คิดเอาเองเหมือนผม) เงินแค่นี้คงไม่ต้องพูดถึง แค่ไม่อยากเสียค่าโง่ครับ แม้แค่10บาทก็เจ็บใจ

เพราะมีความรู้ไม่มาก ก็ไม่รู้จะถามอะไรต่ออะครับ ถ้าท่านใดมีอะไรพอจะแนนำ เชิญเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : Nipon_V-Max
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 15:03:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com