Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความคืบหน้าจาก FORD ติดต่อทีมงาน

ความคืบหน้าจากกระทู้ V11686890 เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ผจก.ฝ่ายขายของ ford สุขุมวิท 62 ได้ติดต่อมา บอกให้ผมลองพิจารณาข้อเสนอพิเศษ ford focus รุ่น เบนซิน 2.0 ซึ่งผมเคยได้บอกไปว่าไม่อยากได้รุ่นนี้ไป ซึ่งข้อเสนอเป็นอย่างไรนั้น จะโทรบอกอีกที ขอกลับไปคิดก่อน ผ่านไปวันนั้นก็ไม่ได้โทรกลับมา จากนั้นวันอังคารเซลล์ได้โทรกลับมาหาผมด้วยข้อเสนอพิเศษสุดๆ คือให้ของแถมเหมือนเดิมกับที่ผมจอง รุ่น TDCI เหตุผลเพราะว่าตัวเบนซินได้ราคาเท่านี้ถือว่าลดสุดๆแล้ว ผมก็ได้บอกปฏิเสธข้อเสนอสุดพิเศษนี้ไป เซลล์ได้บอกว่างั้นไม่เป็นไรครับงั้นจะรีบทำเรื่องคืนเงินจองให้ แล้วตัดสายไป หลังจากนั้นผมได้โทรกลับไปว่าเก็บเงินจองไว้เถอะยังไม่ถึงเวลามีเวลาอีกตั้งเกือบเดือน หารถที่ผมจองไว้ให้ได้ ผ่านไปวันพุธ ผมไปที่ สคบ แต่เช้าไปทำเรื่องยื่นฟ้องสคบ ระหว่างคุยกับ จนท. เซลล์ได้โทรมาอีกพร้อมข้อเสนอสุดพิเศษอีกครั้งคือ ลดเงินสดเพิ่มอีก 10000 บาท ซึ่งผมก็ได้ปฏิเสธข้อเสนอสุดพิเศษไปอีกครั้ง

ส่วนเหตุผลที่ผมไม่อยากได้รุ่น เบนซิน เพราะผมได้ลองขับเบนซินดูแล้วไม่ชอบ รถอืด เกียร์์4สปีด ตัว TDCI 6 สปีด ไม่มีเบาะปรับไฟฟ้า และน้ำมันเบนซินราคาแพงกว่า พรุ่งนี้16/2/2012 น้ำมันก็ขึ้นราคากันอีกแล้้ว  ขึ้นทุกกลุ่ม เบนซิน  lpg ngv ยกเว้น ดีเซล ซึ่งถ้าผมนำรถไปติดแก๊ส ก็ต้องเสียค่าใช้จ่ายอีกประมาณ 40000 บาท และการนำรถไปติดแก๊สยังต้องมีค่าบำรุงรักษาอื่นๆตามมาด้วย

รถราคาไม่ใช่ บาท สองบาท การที่ผมไม่ชอบ และต้องทนกับการใช้รถที่ไม่ชอบเป็นเวลาหลายปี มันไม่คุ้มกับข้อเสนอที่ เซลล์ให้มา ส่วนรุ่นที่ชอบที่จองไปก็ดันเอาไปขายคนอื่น

ถึงฟอร์ดสุขุมวิท 62 ผมได้ยื่นเอกสารฟ้องผ่าน สคบ ไปแล้วครับ วันนี้15/2/2012 ผมยังรอฟังคำตอบที่ดีจากฟอร์ดครับ

จากคุณ : gorgyspeedy
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 22:44:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com