Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมละงง...ว่าเขาบีบแตรไล่ผมทำไมครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันก่อน ผมเดินทางไป จ.สระแก้ว..ตามเส้นทางหมายเลข 33..

ช่วงระหว่างกบินทร์บุรี  - สระแก้ว เป็นถนน 4 เลน ไป 2 กลับ 2

วันนั้นผมเอามอไซค์ไป ด้วยความที่ผมขี่เร็วประมาณ 80 - 90 (ตาม GPS)ก็เลยไม่ใช้บริการไหล่ทาง..กลัวอะไรโผล่มาแล้วหลบไม่ทัน ผมก็เลยวิ่งบนเลนซ้าย...ไปเรื่อยๆ

แล้วก็มีรถโดยสารสาย สระบุรี - จันทบุรี ตามมาด้านหลัง แล้วก็เปลี่ยนเลนขวาทำท่าจะแซงผม...

แล้วมันก็ไม่แซง...คาาาาา แช่ขวา อยู่อย่างนั้น ...

ผมก็ขี่ไปตามปกติของผม แช่ที่ความเร็ว 90 ...

ผ่านไปประมาณ 5 - 6 นาที...ผมก็สังเกตว่า ทำไำมมันไม่แซงไปสักที (วะ)

แล้วก็มีรถฟอร์จูนเนอร์คันหนึ่ง และมีรถตามมาอีก 10 กว่าคัน มาจ่อท้ายผม...บีบแตรไล่ผม....ประมาณว่าอย่ามาเกะกะบนถนน

อ้าว..เฮ้ยยย...ผมทำผิดอะไร ต้องมาไล่ผม ผมก็อยู่เลนซ้าย ความเร็วตาม กม. แล้วมาไล่ผมทำไมครับ?

ผมสงสัยว่าทำไมเขาไม่ไปไล่รถโดยสารละครับ มาไล่ผมทำไม ทั้งๆ ที่ผมก็อยู่เลนซ้าย แล้วก็ไม่ได้ขับเร็วกำหนด? งงครับ?

จากคุณ : ทัชชี่
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 13:21:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com