Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำไมป้ายทะเบียนบ้านเราไม่เป็นสีดำ แล้วตัวอักษรสีขาวครับ ติดต่อทีมงาน

ทำไมป้ายทะเบียนรถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกิน 7 ที่นั่ง บ้านเราถึงไม่เป็นสีดำ แล้วตัวอักษรสีขาวครับ

ผมว่าสวยดีนะ และดูมันอ่านชัดกว่าหรือเปล่า ในความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

อยากรู้ว่า มีกระบวนการออกกฎหมายเรื่องป้ายทะเบียน รถยนต์ รถจักรยานยนต์ ฯ มาตั้งแต่สมัยไหนอะครับ
ว่าป้าย และตัวอักษร ต้องเป็นสีนั้น สีนี้
แล้วในการออกกฎหมายนี้ มีการสำรวจ หรือทำประชาพิจารณ์ สุ่มเสียงประชากร ดูด้วยหรือเปล่าครับ ว่าต้องการแบบไหน

ถามเพื่อประดับความรู้ครับผม

แก้ไขเมื่อ 19 ก.พ. 55 10:11:28

จากคุณ : dokya_pladuk
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 10:06:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com