Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อคืนผมถูกเด็กแวนซ์200กว่าคันล้อมรถครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมทำงานรอบกลางคืน บ่อยครั้งที่ต้องขับกระบะ เอางานไปไห้ลูกค้าตอนดึกๆจนถึงเช้า เหตุเกิดเมื่อตอนตี4ครึ่งได้ ผมขับกระบะ มาจากนานาเพื่อมุ่งหน้าไปแยกปทุมวัน ช่วงแยกชิดลมเจอฝูงเด็กแวนซ์ประมาน200กว่าคนท่อดังขี่เปลี่ยนเลนกันหนุกหนานเลย กีดขวางการจราจรมาก ผมเองก็ได้แต่ค่อยขยับตามไป พอไปถึงสี่แยกราชดำริ ผมก็ค่อยขยับตามพวกมันไป แต่มันเจือก หยุดคุยเล่นกันกลางไฟแดงเลย โดยไม่สนใจว่ารถผมต้องข้ามแยกไปต่อ  ผมเลย คาอยู่กลางแยกไปต่อไม่ได้ ชั่วโมงนั้นผมก็หงุดหงิดมาก เพราะต้องเอางานไปส่งลูกค้าไห้ทันไม่งั้นเกิดความเสียหายต่อบริษัท  แล้วผมเองก็ง่วงมากด้วย อยากรีบทำทำ ไห้จบจะได้กลับบ้าน ผมเลยบีบแตรไล่พวกมัน แต่พอบีบแตรไปทีเดียว เด็กแวนซ์พร้อมสก้อย มาล้อมรถผมเลย ผมเลยได้แต่นั่งดูเฉยๆในรถ รอพวกมันใจเย็น  ชั่วโมงนั้นแวบแรกคิดในใจ อยากขับกระบะไล่เหยียบพวกมันมาก กากเดนสังคม แต่ก็ได้แค่คิด ไม่อยากมีปัญหาตามมาทีหลัง

10ปีแล้วครับ ที่เส้นราชดำริ มีแก็งเด็กแวนซ์ช่วงเช้ามืดทุกคืน แล้วก็เยอะมากด้วย แต่ตำรวจไม่จัดการ ปล่อยไห้เป็นแบบนี้ทุกคืน ผมเห็นจนเบื่อเลย

จากคุณ : kwan-raider
เขียนเมื่อ : 19 ก.พ. 55 13:10:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com