Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อวานแตกบนทางด่วนเลยค่ะ ครั้งแรกในชีวิตเลย ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานขับรถไปทำงานตอนเช้า พอขึ้นทางด่วนได้สักพัก ได้ยินเสียงแปลกๆดังแก๊กๆ ที่ล้อหลังซ้าย  พอเร่งความเร็ว เสียงก็ดังถี่ขึ้นๆๆ  ก็คิดว่า สงสัยก้อนหินคงไปติดตรงดอกยางมั้ง เดี๋ยวพอถึงค่อยเอาออก  พอขับไปสักพัก เสียงพับๆๆ ครืดๆ ดังมาก เร่งไม่ไป  ทำไงดี บนทางด่วนด้วย  เลยรีบจอด ตรงทางแยกยมราชกับพระราม4 พอดีเลย มีตำรวจสองคนยืนอยู่ มาดู โอ้ ยางหลังซ้ายแบนแต๋เลย ไม่สิ แบบนี้ยางแตกแน่ๆ บดถนนมาตั้งไกล  

แล้วไม่นาน ตำรวจก็เรียกรถยกมา ลากไปบนทางด่วน ครั้งแรกในชีวิตเลย เท่จริงๆ  

พี่เจ้าหน้าที่ถามว่า
---> "มียางอะไหล่ไหมน้อง"  
---> "ไม่มีค่ะ เพราะเอาไปติดแก๊สถังโดนัท เลยแทนที่ยางอะไหล่ไป"
--->  "อ้าวแล้วกัน  แล้วไม่ใส่รถไว้ด้วยละ
ว่าจะเปลี่ยนยางให้ซะหน่อย น้องจะได้ขับต่อไปได้"

สุดท้ายพี่เจ้าหน้าที่ ช่วยก็ลาก เจ้าน้องสาม ไปบนทางด่วน (เท่ไม่หยอกเลยค่ะ)ลงทางด่วนหัวลำโพง ไปร้านยางที่อยู่ใกล้ทีุ่สุด
พี่เขาบอกว่า ปกติแ้ล้วจะลากลงทางด่วนให้เท่านั้น แต่นี่เห็นเป็นผู้หญิงมาคนเดียว เลยลากไปร้านยางให้ก็แล้วกัน ขอบคุณพี่เจ้าหน้าที่เมื่อวานมากเลยค่ะ
ไม่ไม่คิดเงินค่าลากด้วย เพราะเป็นบริการบนทางด่วนอยู่แล้ว  ดีนะที่ยางมาแบนบนทางด่วน  ถ้าวันนี้ไม่ขึ้นทางด่วน อาจจะต้องจ่ายค่าลากรถหลายตังค์

ปล.  ร้านยางบอกว่า ยางที่เหมือนของรถไม่มี รถเอาแบบอื่นไหม
 เราไม่เอา เดี๋ยวยางทั้ง 4 ล้อ จะไม่เหมือนกัน   เลยเอายาง % ใส่ไปก่อน
 ถูกดีแฮะ  แต่เดี๋ยวคงต้องไปหายางแบบเดิมมาใส่แล้วละค่ะ เพิ่งเปลียนยางไม่นานนี้เอง เฮ้อ

จากคุณ : นู๋นัน
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 11:07:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com