Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาขอความรู้เรื่อง ECU ครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเห็นเพื่อนๆ เค้าพูดว่า รถ(ใหม่นะครับ) ถ้าวิ่งอืด หรือรู้สึกว่าอัตราเร่งไม่ประทับ ให้เราทำการรีเซ็ตกล่อง ECU โดยการถอดขั่วลบของแบตออก แล้วทิ้งไว้สัก 10 นาที แล้วใส่เข้าไปใหม่ เค้านี้กล่องก็จะกลับมาเป็นค่ามาตรฐาน หลังจากนั้นก็ให้เอารถไปอัดให้เต็มที่ เพื่อให้กล่องมันจดจำค่าใหม่ที่เรายัดเข้าไปใหม่ ต่อไปรถเราก็จะไม่อืด เร่งแซงดี เพราะกล่องมันจำค่าใหม่เราแล้ว

ไม่ทราบว่าเรื่องนี้จริงเท็จเพียงใดครับ ถ้าจริงผมจะได้ไปทำรถเราจะได้แจ่มกับเค้าบ้าง

ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ

จากคุณ : ~@ GoMaMoN @~
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 10:18:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com