Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** ท่านเศรษฐีท่านใด ในรัชดาแห่งนี้ มีเงินเหลือๆ ไปออก Lexus LS460 เถอะครับ สุดยอดดด !! ติดต่อทีมงาน

คือเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ได้มีโอกาสไปจอง IS250 ซึ่งสุดท้ายก็ทิ้งจองไป (ตัดสินใจถูกที่ไม่ซื้อ เพราะ 1 ปีให้หลัง เกิดปัญหาเรื่องเงินทอง)

ตอนที่ไปจอง ก็ได้มีโอกาสไปขอเค้าขับ LS460 มาด้วยครับ ก็รู้ว่าไปมีปัญญาซื้อ แต่ไหนๆ ก็มาแล้ว เลยขอฉวยโอกาสมันซะเลย 555

อยากจะบอกว่า ครั้งแรกที่ได้ขับ มันเป็นอะไรที่สุดยอดจริงๆครับ เหมือนกับว่านั่งอยู่ในห้องนั่งเล่น ที่มันแค่เคลื่อนที่ได้เท่านั้นเอง คือมันเงียบบบบ นิ่งงงงงง สงบบบบบ เพียงแค่หมุนพวงมาลัย รถก็ไปตามที่เราต้องการแบบใจสั่ง (Teana ที่ว่านิ่งเงียบแบบสุดยอดแล้ว ยังแพ้ตัวนี้กระจุย) คือตอนขับ รู้สึกมันเหมือนมีพลังอันเหลือเฟือ ที่จะทำให้การเดินทางเต็มไปด้วยความสงบ และผ่อนคลายจริงๆ

ไม่ใช่เซลล์นะครับ 5555   แค่รู้สึกว่า ถ้าวันใดมีโอกาส ผมอยากได้คันนี้จริงๆ ส่วนตัวชอบรถที่นิ่งๆเงียบๆขับสบายๆ และปรกติก็ไม่ได้สนภาพลักษณ์อะไร ใครจะมองว่ามันเป็นรถญี่ปุ่นก็ช่าง ผมสนคุณภาพของตัวรถมากกว่า

จากคุณ : The Hidden Dimension
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 55 17:15:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com