Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขับกระบะป้ายแดง "ย้ายบ้าน จะโดนใบสั่ง" ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานขับกระบะ 4 ประตูป้ายแดง ย้ายบ้าน ครับ
ที่กระบะมี ตู้เย็น(ใหญ่สุด), กล่องเสื้อผ้า, ฯลฯ
ตำรวจ โบกเรียก จะออกใบสั่ง (ใต้สะพานก่อน 3 แยกพระประแดง)

บทสนทนา

ตำรวจ : สวัสดีคร๊าบ.. ขนของวิ่งเลนขวา จะไปไหนครับเนี่ย
            วันนี้กวดขัน วินัยจราจร นะ..
ผม      : ย้ายบ้านครับ
ตำรวจ : ขอดูใบอนุญาตหน่อยครับ
ผม      : ยื่นให้ดู
ตำรวจ : ย้ายจากไหน-ไปไหน หรอครับ
ผม      : สำเหร่ไป พระประแดง
ตำรวจ : เดี๋ยวรอออกใบสั่ง สักครู่นะ (แล้วจะเดินไปหลังรถ)
ผม      : เอ... เดี๋ยวก่อนๆๆ ผมโดนข้อหาอะไร เหรอ
ตำรวจ : อืม.. รถป้ายแดง รอจดทะเบียน ห้าม!! ขนของนะ
ผม      : โอ๊ว.. (ทำหน้าเซ็ง อายุ 30 เพิ่งโดนครั้งแรก)
            แบบนี้ก็ผิดเหรอ ครับ อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
ตำรวจ : ครับ .. (ทำหน้ายิ้มๆ จ้องหน้าผม)
ผม      : ภรรยาและลูก รออยูที่บ้านหลังเดิม รอกลับไปรับ เที่ยว
            เที่ยวสุดท้ายแล้ว (ทะยอยขนมาเป็นเดือน)เห็นใจผม
            หน่อยละกัน  (ซักพัก) ถ้างั้น.. ช่วยผมหน่อยนะ..
ตำรวจ : มือข้างนึงถือใบขับขี่ อีกข้างวางพาดบนกรอบประตูรถ
           ปลายมือทำเหมือนจะหยิบอะไร ซักอย่าง
ผม      : ผมเห็นแล้วก็เข้าใจ หยิบใบ 50 บาท ยัดใส่มือ
           (คงไม่ถามเหตุผลเพิ่ม, รีบไปรับลูก-เมีย, ดูแล้วถ้าไม่จ่าย
           ก็คงจะไม่จบ)
ตำรวจ : ส่งคืนใขขับขี่ แล้วพูด "วันนี้กวดขัน วินัยจราจร นะ.."
ผม      : ยิ้มให้ แล้วก็ออกรถ

ผมผิดหรือเปล่า ยังไม่แน่ใจนะ.. แต่สงสัยตรง "รถป้ายแดง ห้าม!! ขนของ"

พี่น้องชาวรัชดา ร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อย ครับ

จากคุณ : Mr.Pong Roi-Et
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 09:54:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com