Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แท็กซี่ชนแล้วหนีหลักฐานครบแต่จับยังไม่ได้ !! ติดต่อทีมงาน

"เหตุการณ์ เกิดเมื่อวันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2555 เวลาประมาณ 20.30 น. คนร้ายได้ขับรถชนมอไซค์แฟนผม ที่ตรงถนน มิตรภาพ ก่อนยูเทริ์น ตรงสี่แยกสามเหลี่ยม ผู้เห็นเหตุการณ์ บอกว่าแท๊กซี่ได้ขับรถชนแล้วหนีไป แฟนผมได้รับบาดเจ็บสาหัส กะโหลกร้าว สมองบวม มีอาการเลือดไหลไม่หยุด ขณะนี้ได้อยุ่ในห้อง ICU ชั้น3 เตียงที่16 อาคารอุบัติเหตุ ศัลยกรรมสมอง ที่โรงพยาบาลศูนย์ขอนแก่น ตอนนี้ แฟนผมยังไม่รู้สึกตัวและต้องใช้เครื่องช่วยหายใจอยู่ตลอด ซึ่งทางแพทย์ ได้ลงความเห็นว่า โอกาสเป็น เจ้าหญิงนินทราสูงมาก แต่ถ้าโชคดี ก้ออาจจะได้ยินเสียงที่เราพูดและสามารถกะพริบตาได้ หรืออาจจะกลับมา เกือบเป็นปกติ แต่ไม่เต็ม100"

นี่คือบางตอนที่ผมตัดเอามาให้ท่าน ๆ อ่านครับ

ส่วนต้นเรื่องอยู่ที่นี่ครับ http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16809494.0

ตอนนี้มีทุกอย่างแต่ยังตามจับคนร้ายไม่ได้ ยังไงรบกวนชาวพันทิบช่วยหน่อยครับ อย่างน้อยช่วยกระจายข่าวก็ยังดีครับ

ผมสงสารคนที่เค้าต้องมารับผลของการกระทำของคนขับแท็กซี่เลว ๆ อย่างงี้ครับ

ปล. ผมขออนุญาตไม่เอารูปผู้เสียหายลงนะครับ สะเทือนใจ

เพิ่มเติมให้ครับจากข้อความของผู้ประสบเหตุครับ  ความเห็นที่#57

"ผมอธิบายให้ชัดเจนอีกครั้งนะครับ ถนนมี 8 เลน ด้านละ 4เลนโดยมีอุโมงค์ทางลอดคั่นกลางเลนครับ เรื่องหมวกกันน๊อคผมแจ้งไว้แล้วว่า ไม่ได้ใส่ไปครับ อันนี้ผมไม่เถียงครับ เรื่องโดนชนโดนชนจากด้านท้ายซ้ายมือสุดของเลนครับ และ คาดว่าแท๊กซี่ น่าจะเมาด้วยครับ จากพยานที่อยุ่ห้องเช่าข้างๆของแท๊กซี่คันที่ก่อเหตุ และลักษณะการพุ่งเข้าชน

ตอนนี้อะไรผมก้อไม่สนใจแล้วครับ ผมสนใจแค่แฟนผมคนเดียวเท่านั้นครับ อาการเริ่มจะดีขึ้นครับ ทางแพทย์และพยาบาลให้คะแนนคนไข้ดีขึ้น ซึ่งเรื่องของคดี ผมเฉยแล้วครับ ได้ข้อความจากหลายๆคนแล้วผมเข้าใจกับสังคมไทยครับ ว่าถ้าไม่ใช่ลูกคนใหญ่คนโต หรือ คนมีเงิน อย่าหวังเรียกร้องให้เสียเวลา

ตอนนี้ผมเหลือแค่อัพเดทอาการของแฟนผมเท่านั้นนะครับ ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ขอน้อมรับความคิดเห็นทุกๆท่านครับ ไม่ว่าใกล้ไกล อย่าลืมใส่หมวกกันน็อคกันนะครับ"

แก้ไขเมื่อ 29 ก.พ. 55 15:30:09

แก้ไขเมื่อ 29 ก.พ. 55 15:29:54

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 55 10:30:06

จากคุณ : Phyz
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 10:24:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com