Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกันทำให้ผิด!!! ติดต่อทีมงาน

คือได้ไปต่อประกันชั้น1ที่โบรคเกอร์ เซ็นทรัล สมาร์ท อินชัวรันท์ที่อยู่ในห้างเซ็นทรัลค่ะ เรื่องก็มีอยู่ว่า ได้ตกลงทำประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง เบี้ย19,xxx
พนักงานรับเงิน แล้วก็ไปถ่ายรุปรถ แล้วก็บอกว่าอีก15วันจะได้รับกรมธรรม์

พอได้รับกรมธรรม์ ก็เปิดดู ตรูทำซ่อมห้างนะ ทำไมเป็นซ่อมอู่ฟร่ะ!!
ก็รีบโทรไปสอบถามพนักงาน ก็ได้คำตอบดังนี้ค่ะ

เรา:น้องพี่ทำซ่อมห้างนะ ทำไมได้กรมธรรม์เป็นซ่อมอู่ล่ะ
พนักงาน:จริงหรอค่ะ เดี๋ยวจะตรวจสอบดูให้นะค่ะ
เรา:แล้วที่ตกแต่งเพิ่ม ไม่ได้ระบุไปหรอ แล้วได้ครั้งละเท่าไรล่ะ
พนักงาน:ไม่ทราบค่ะ!! วันนี้บริษัทจะปิดแล้ว เดี๋ยวอีก2วันจะโทรถามให้
แล้วจะโทรไปแจ้งนะค่ะ
เวลาตอนนั้น ประมาณ 3 โมงกว่าๆเอง แล้วก็วางสายไป

หลังจากนั้นเราก็ได้โทรไปสำนักงานใหญ่เอง ก็ถามว่าแต่ละครั้งได้เท่าไร
เค้าก็บอกว่าครั้งละ 20,000  เราก็ถามว่าไม่ได้ระบุไปเป็นอะไรไหม
เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไร เราก็ถามว่าจริงๆทำซ่อมห้าง แต่กรมธรรม์เป็นซ่อมอู่ต้องทำยังไง เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าต้องให้โบรคเกอร์ติดต่อเข้ามาที่บริษัท

พอเราวางสายไปที่เราสงสัยว่าส่วนตกแต่งเพิ่มได้ครั้งละเท่าไร เรายังได้คำตอบเลย แต่โบรคเกอร์ที่เราทำประกัน กลับตอบว่า ไม่รุ้ อ้างว่า บริษัทจะปิดแล้ว ต้องรออีก2วันจะโทรให้  (ขนาดโทรเองยังได้คำตอบเลย)
กรณีนี้เราสามารถได้กรมธรรม์เป็นซ่อมห้างไหมค่ะ ทำไมพนักงานที่เป็นคนทำสะเพร่าเช่นนี้ ใจความหลักของการทำประกันก็มีแค่ซ่อมอู่ กับซ่อมห้าง
บริษัทดิฉันคิดว่าโอเคค่ะ แต่ตัวแทนโบรคเกอร์นี่ไม่ไหวเลยค่ะ
ไม่มีความละเอียดรอบคอบเลย  ก่อนที่จะส่งเอกสารก็ต้องตรวจดูเสียก่อน
ทำอย่างนี้ไม่ไหวค่ะ เหมือนหลอกลวงผู้บริโภคชัดๆ

เราทำซ่อมห้างไป แต่เอาซ่อมอู่มาให้เรา ซ่อมอู่นี่ถูกกว่ากันเยอะเลย
เราคิดในใจถ้าทำแบบนี้ ตรูก็ทำซ่อมอู่ไปไม่ดีกว่าหรอ แถมถูกกว่ากันด้วย

ความคืบหน้าเป็นยังไง จะมารายงานให้ทราบนะค่ะ

จากคุณ : panaro
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 55 20:56:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com