Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* * * [CR] ล้างรถอีกรอบ ... คราวนี้ สไตล์ เด็กบูรพา ครับ * * * ติดต่อทีมงาน

แรงบันดาลใจ จากกระทู้ป้าบี ครับ ...

-- พอดีกับว่า กล้องดิจิตอล อยู่ในรถ สภาพพร้อมใช้พอดีครับ ไม่ต้องหยิบมานั่งชาร์จแบตกัน ... ว่าแล้วก็ลุยเลยดีกว่า

เตรียมรถให้พร้อม
-- ที่จริงก็ไม่มีอะไรมากครับ พอดีเช้าวันนี้ไปธุระมา วิ่งไปหลายสิบกม.เหมือนกัน กลับมาบ้าน ทั้งเครื่อง ทั้งเบรค กำลังร้อนได้ที่เลย ... ถ้าเป็นแบบนี้ ผมไม่ล้างใดๆทั้งสิ้นนะครับ
-- รวมถึง เวลาเข้าคาแคร์ด้วยครับ ผมจะทิ้งให้รถเย็นลง อย่างน้อย 30 - 45 นาที ครับ (ถ้าเข้าคาแคร์ ก็บอกเค้า ให้คิวอื่นไปก่อนเลย) ไม่งั้น วิ่งมาร้อนๆ ฉีดน้ำเข้าจานเบรคทีเดียว จานคด เสียเงินล่ะครับ

ส่วนวันนี้ ... ทิ้งตั้งแต่ 9 โมงเช้า ยัน บ่ายโมง ล่ะครับ

จากคุณ : เด็กบูรพา
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 16:03:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com