Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราคาอย่างเป็นทางการ PriusC 1.39ล้านบาทครับ ติดต่อทีมงาน

นำเข้าจากญี่ปุ่นทั้งคัน

ส่วนพรีอุสไมเนอร์ ตัวtop option 1.36ล้านบาทครับ แพงกว่าเดิม1แสนบาท

ฝ่ายการตลาดของโตโยต้าดูบ้าๆบอๆยังไงไม่รู้ครับ
อยากขายรถไฮบริดแต่ก็ตั้งราคาให้มันสูง จนคนหนีไปซื้อ แคมรี่ กับ เทียน่าหมด  คือผมอยากซื้อพรีอุสตัวไมเนอร์นะครับ แต่วัสดุมันแย่จริงๆ เบาะหนังก็เป็นหนังสังเคราะห์ไม่ใช่หนังแท้

แล้วแคมรี่ 2012 ตัว 2.0 กับ 2.5เบนซิน ไม่มีสีขาวแน่นอนแล้วนะครับ เพราะโตโยต้าต้องการบีบให้คนไปซื้อ แคมรี่ไฮบริด  

เป็นการตลาดแบบทุเรศๆครับ พอรุ่น2.0สีขาวขายดี เลยยกเลิกสีขาวซะเลย เพื่อให้คนอยากได้สีขาวไปซื้อรุ่นที่ราคาสูงๆ ออฟชั่นก็ตัดจนไม่เหลือซากอะไรเลย  ผมจะซื้อแคมรี่2.0เลยต้องเปลี่ยนใจเลย มาเจอออฟชั่นแท็กซี่แถมไม่มีสีขาวที่จะเอาอีก  

พอมาดูพรีอุสตัวไมเนอร์ รุ่นท็อปก็แพงกว่าเดิมไปอีก1แสน ลองขับแล้วขับดีนะครับ(ขับตัวก่่อนไมเนอร์) แต่ตอนนี้ทำใจกับเรื่องวัสดุอยู่  ซื้อรถราคา1.36ล้าน ได้วัสดุแบบนี้ -*- รับไม่ได้สุดๆคือลิ้นชักพลาสติกที่เหมือนมาสด้า2   พอหันไปเทียบกับเทียน่า 2.0XL วัสดุแบบไฮโซมาก เบาะหนังก็คุณภาพเหนือกว่าคนละโลก แต่ติดตรงที่จะตกรุ่นภายใน1ปี  

ผมว่า Camry2012 รุ่น 2.0G จะเป็นดัชนีชี้วัดสติปัญญาฝ่ายการตลาดของนิสสันเทียน่า และฮอนด้าแอคคอร์ดแล้วล่ะครับ   ออฟชั่นที่ถูกตัดจนหมดสิ้น เครื่องยัดของเก่ามาให้ เกียร์ยัดเกียร์เก่าล้าหลัง4สปีดมาให้  เป็นแค่เหล้าเก่าในขวดใหม่ แถมสีมหาชนอย่างสีขาวยังถูกตัดทิ้ง (ยอดขายแคมรี่รุ่นปัจจุบัน 50%เป็นสีขาวครับ) ถ้าสุดท้าย Camry2012 2.0G ยังคงครองแชมป์ยอดขายในพิกัด D-segment  ฮอนด้าและนิสสันควรต้องพิจารณาตัวเองแล้วครับ

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 22:24:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com