Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความเห็นค่ะ เปรียบเทียบ2ตัวนี้ ติดต่อทีมงาน

Honda wave 125i 2012 (10 คน)
  Suzuki shogun axelo (38 คน)

20.83%
  Honda wave 125i 2012 (10 คน)
 79.17%
  Suzuki shogun axelo (38 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 48 คน

อยากถามความเห็นหน่อยค่ะ จากตอนแรกที่เราเล็งเจ้าโชกันเอาไว้ .. หาข้อมูลดิบดี (แล้วก็เพ้อๆไปกะรุ่นใหญ่กว่านี้เป็นระยะ ;P)

พอถึงเวลาไปคุยกะผู้อนุมัติตังค์ (พี่สาว+แฟนพี่) เค้าดันไม่ปลื้มซูซูกิ .. แล้วก็เชียร์ฮอนด้ามาแทน

เราก็เลยเคว้งค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ไม่เคยมีความคิดจะซื้อฮอนด้ามาก่อนเลย ไม่ว่าจะรุ่นไหนๆ (ยกเว้น CBR 555+)

ถ้าเทียบกันแล้ว ความคุ้มค่า (ถ้าไม่มองที่ค่าตัวมัน T T) ความทนทาน ความแรง การดูแลรักษา อะไรพวกนี้ตัวไหนน่าสนกว่าคะ? หรือคนที่ลองใช้แล้วมีปัญหาอะไรที่เจอแล้วบ้าง ..
เราชอบรถแรงๆค่ะ แต่ไม่เคยได้ลองทั้งสองตัวนี้เลย ไม่รู้เลยว่าออกตัว/อัตราเร่ง ความเร็ว เป็นไง ถ้าเทียบกันแล้วตัวไหนดีกว่าคะ? ..เน้นขับทั้งระยะใกล้และไกลค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่า

ปล. Kawasaki KR .. มีคนจะมาปล่อยในราคา 2500น่าสนมั้ยคะ? เรายังไม่เห็นตัวจริง แต่พี่แฟนพี่สาวเราเป็นคนมาบอกว่าแถวบ้านมีคนปล่อยราคานี้ รถวิ่งได้สภาพดี .. แอบสนใจอยู่(มากเลยแหละ :D )

จากคุณ : +++KusarE+++
เขียนเมื่อ : 5 มี.ค. 55 22:33:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com