Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บ้านเรายังมีคนดีๆ (taxi) เหลืออยู่ครับ.. ติดต่อทีมงาน

บ้านเรายังมีคนดีๆเหลืออยู่ครับ..เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ต้องเดินทางไปทำธุระแถวๆลาดพร้าว นั่งรถ taxi สีชมพู ทะเบียน ทล 202 โดยมีคุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์ เป็นผู้ขับ taxi คันดังกล่าว ตลอดการเดินทางก็คุยกันอย่างดีสุภาพ  เมื่อถึงจุดหมาย ผมก็จ่ายค่าโดยสาร และลงจากรถของพี่เขา โดยทำกระเป๋าตังค์หล่นไว้ในรถ กว่าจะรู้ตัวว่ากระเป๋าตังค์หล่นหายไป  พี่ taxi ก็ขับรถออกไปแล้ว  ผมก็ไม่รู้จะทำอย่าง  เสียดายก็เอกสารต่างๆในกระเป๋า  ก็ได้แต่นึกว่า ซ่วยแล้วเราคงไม่ได้คืนแน่  แต่หลังจากยืนรอให้เพื่อนมารับ ก็ปรากฏ taxi สีชมพู ทะเบียน ทล 202 (ที่ทราบทีหลังว่าพี่คนขับชื่อคุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์) วิ่งเข้ามาแล้วบีบแตรเรียก  เรื่องไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้นกับผม คุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์ขับรถกลับว่าเพื่อเอากระเป๋าตังค์มาคืน  ตอนนั้นไม่รู้จักเรียกว่าอะไรดี  ก็ได้แต่ขอบคุณคุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์ ที่สำคัญผมก็จะให้ค่ามิเตอร์ที่คุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์ ต้องขับรถวนมาเพื่อนำกระเป๋าตังค์มาคืนให้ผม แต่พี่เขาไม่ยอมรับ ก็ต้องขอชื่นชมว่าพี่แก่เป็นคนดีที่ผมยากจะเจอในสังคมทุกวันนี้ครับ

ปล..ไม่รู้จะขอบคุณพี่เขาอย่างไรดี  ก็ขอชื่นชมคุณพี่ ปรีดา ทองรัมย์ taxi สีชมพู ทะเบียน ทล 202  ในพันทิป แล้วกันครับ

จากคุณ : Teenon1
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 55 18:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com