Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไร? เมื่อเพื่อนบอกว่า"เฮ้ยทางผ่าน มารับ**ด้วย" ติดต่อทีมงาน

ตามหัวกระทู้เลยครับ

ผมยังเป็นนักศึกษาอยู่นะครับ...
อนึ่งเมื่อก่อนก็นั่งแท๊กซี่ไปเรียน..ฏ้จะผ่านไปรับเพื่อนด้วยเพราะคิดว่ามันจะได้ช่วยแชร์ค่าโดยสารกัน โอเค...มันก็ปกติ

พอผ่านมาสักระยะ ได้ รถมรดกของเครือญาติมาใช้งาน
ไม่ได้เป็นรถใหม่ แต่ก็ไม่ได้เป็นรถเก่า ค่าบำรุงรักษาผมออกทุกอย่างในเมื่อผมเป็นเจ้าของและใช้ขับไปเรียน..(รถคันนี้ติดแก๊สด้วยก็ประหยัดไปได้มาก)

เพื่อน...ก็ได้ทราบ...และให้มารับก่อนไป ม. ทุกครั้ง...ซึ่ง...
มันไม่เคยช่วยออกค่าแก๊สเลย นอกเสียจากใช้มาตรการในการเข้าปั๊มแก๊สไปเลย มันก็จะช่วยออก(บ้าง)..อันนี้ใช้ได้จริง.(แต่จริงๆแล้วผมไปทางอื่นก็ได้โดยที่ไม่ต้องมารับมัน..แต่มันก็พูดยากเหมือนกันท่าจะไม่ไปรับมัน)

คำถาม : ไม่สิ..แค่อยากให้ทุกท่าน ช่วยกันแชร์ประสบการณ์ที่เคยเจอแบบผม ว่าจะทำอย่างไรดี? ผมก็ไม่อยากจะพูดกันให้เสียน้ำใจ ก็คบกันมาก็นาน ก็ไม่อยากให้เสียเพื่อน...ควรจะทำยังไงดีครับ?

จากคุณ : pk_oat
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 13:29:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com