Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ติดเกจวัดอุณภูมิน้ำรถยนต์อะไรดีครับ(เครื่องเพิ่งน๊อกคาเท้าเลย) ติดต่อทีมงาน

เพื่อนๆครับ
  ผมขับรถโคโลน่า ปี 96 ที่เคยมาสอบถามว่า เครื่องน๊อกที่ชัยภูมิเเล้วไม่รู้ว่าจะหาอู่ซ่อมที่ไหนได้บ้าง (เคยโพสถามไว้ ตอนนี้กระทู้ไม่รู้หายไปไหน)
สรุปว่า น้ำเเห้งครับ เลยให้ซ่อมที่ศูนย์โตโยต้าชัยภูมิ เพื่อให้พอเดินทางกลับกรุงเทพได้  เบื้องต้นเเจ้งว่า ฝาสูบโก่ง ปั้มน้ำพัง เลยให้ศูนย์เปลี่ยน ปั้มน้ำเพื่อให้พอขับได้ ถึง กทม  
  ปัจจุบัน กำลัง ยกเครื่องอยู่เลยครับ  เข็ดเลย ครับ สรุปสาเหตุ ของผมได้ดังนี้ครับ
  1. เครื่องผม ฝาสูบโก่ง ต้อง ไสฝาสูบ ใหม่ เเหวนไหม้ครับ ต้องเปลี่ยนเเหวน
  2. เหตุเกิดจาก ท่อน้ำ หลังปั้มน้ำ มันฉีกขาด ทำให้น้ำหายครับ
  3. เกิดจาก ผมเอง ที่ เอาเเต่ขับ ไม่ได้ดูเกจ ความร้อน ว่ามันขึ้นไปถึงไหน ด้วยความเร่งรีบ ของผมเอง (ขอรับผิดเเต่เพียงผู้เดียว)

คำถาม
   ถ้าผมต้องการติด ที่วัดอุณภูมิ น้ำ โดยให้มันมีเสียงเตือน ครับ  ที่อยากได้เเบบเสียงเพราะว่า มันจะทำให้คนที่ไม่ค่อยได้มองหน้าปัด ใส่ใจกับเสียงครับ  มันมีรุ่นไหนบ้างครับ เเล้วราคาประมาณเท่าไร ผมเห็น มีตั้งเเต่ พัน ต้นๆ จนถึงหลายพัน บาท มันต่างกันอย่างไรครับ (ผมเอาเเค่ประสิทธิภาพ โดยไม่คำนึง ถึงยี่ห้อ กับ ความสวยงานครับ)
   ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

จากคุณ : japanathome
เขียนเมื่อ : 14 มี.ค. 55 00:52:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com