Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทริปสั้นๆ ในวันซื้อจักรยาน ปั่นไปไหว้พระวัดม่วง และแรงบันดาลใจ ที่ทำให้ผมใช้มอเตอร์ไซค์น้อยลง... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ พี่ ป้า น้า อา ห้องจักรยานทุกท่าน
ผมมือใหม่เพิ่งมีจักรยานคันแรกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ปกติแล้วผมจะใช้มอเตอร์ไซค์ขี่ไปทำงานทุกวัน
มาระยะหลังนี้ ราคาน้ำมันแพงขึ้น
ข้าวของราคาก็สูงขึ้น แต่เงินเดือนไม่ขึ้น T-T

ผมจึงมีความคิดที่จะหาจักรยานมาใช้ปั่นไปทำงานสักคัน
ไป-กลับที่ทำงาน วันละ  35 กิโลเมตร

จากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลจากเว็บไซต์พันทิพ และ เว็บไซต์ที่เกี่ยวกับจักรยานมากมาย

จึงตัดสินใจที่จะซื้อจักรยานรุ่น Merida Crossway TFS100 (วีเบรก)
เพราะจากที่หาข้อมูลเบื้องต้นแล้วคิดว่ามันเหมาะกับการใช้งานของผมมากกว่ารุ่นอื่นๆ ครับ

แต่แล้วผมก็เจอปัญหาครับ.....เพราะไม่สามารถหาซื้อจักรยานรุ่นนี้ได้

โทรไปถามที่กรุงเทพก็ของหมด หรือไม่ก็ size ใหญ่เกินไปผมขี่ไม่ได้

หาที่ลพบุรีแถวบ้านก็ไม่มีของ สระบุรีก็ไม่มีรุ่นนี้ขาย

ตามหาอยู่หลายอาทิตย์ จนเหนื่อยใจ T-T

จึงตัดสินใจว่าจะซื้อรุ่นอื่นแทน จึงเข้ามาหาข้อมูลทางเว็บไซต์อีกครั้ง
แต่แล้วก็กลับเจอรถที่ผมต้องการมีขายอยู่ที่ จ.อ่างทอง
ซึ่งไม่ไกลจาก ลพบุรี บ้านผมมากนัก

ผมไม่รอช้าครับ จึงนั่งรถตู้จากลพบุรี ไปอ่างทอง ทันที

จากคุณ : กุ๊ก - ดีไซน์ " Aye & KoOk "
เขียนเมื่อ : 17 มี.ค. 55 00:31:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com