Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยเลือกหน่อยเอารถรุ่นไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

ส่วนมากใช้รถขับไปกลับ บ้าน – ทำงาน วันละ 10 กิโล อาชีพเซลล์ ออกไปพบลูกค้าไม่บ่อยมาก แต่วิ่งในใจกลางเมืองกรุง ใช้งานคนเดียว ขับต่างจังหวัดนานๆ ครั้ง ไม่เน้นเที่ยวไทย เพราะชอบออกไปดูโลกกว้างในต่างแดนมากกว่า หุหุ แล้วต้องการซื้อเป็นเงินสด จะใช้รถสัก 3-4 ปี ซื้อคันใหม่ คุณแม่อยากให้ใช้รถยุโรป เพราะกลัวลูกจะไม่ปลอดภัย แต่คิดว่ามันเปลืองตังแม่คะ รายได้น้อย ไม่กล้าขับรถแพงๆ
ช่วยเลือกรถหน่อยค่ะ เอาแบบไหนดี มีรถในดวงใจดังต่อไปนี้ค่ะ
1. Jazz ชอบสุดเลย แต่ถ้าจองไม่รู้เมื่อไรจะได้
2.Vios
3.Yaris
4.Ford Fiesta
5.Mazda
อยากได้คืนภาษีด้วยหรือมีคำแนะนำเป็นรถรุ่นอื่นก็ได้นะค่ะ ไม่เคยคิดที่จะซื้อรถมาก่อน แต่ด้วยหน้าที่การงานและความจำเป็นที่ต้องช่วยเหลือตัวเอง เลยจำเป็นต้องซื้อ แนะนำด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 55 21:22:59

จากคุณ : suzy_snow
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 20:59:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com