Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Review Honda Jazz JDM DVD 751,000.- บางคนบอกแพง แต่กับผม โครตคุ้ม... ติดต่อทีมงาน

ในชีวิตเรา หลายๆ คนไผ่ผันว่าอยากได้รถนำเข้าจากญี่ปุ่น ยุโรป แต่ราคานั้นก็แสนแพงด้วยเพราะภาษีนำเข้า แต่เมื่อเกิดน้ำท่วมเมื่อปีที่แล้วทำให้โรงงาน Honda โดนน้ำท่วม ไม่สามารถผลิตได้ รัฐบาลได้ให้สิทธิ Honda นำเข้ารถโดยไม่ต้องเสียภาษี ดังนั้น ณ ตอนนี้ Honda ได้นำเข้ารถหลายรุ่น โดยที่เห็นตอนนี้ที่เริ่มขายแล้วคือ jazz และ accord ร่ายมาซะยาวเลยผม 555
เมื่อ Honda ได้เปิดตัวขาย Jazz JDM ทำให้ผมสนใจมากกกกก และด้วยJazz GD คันเก่า อายุร่วม 8 ปี สองแสนกว่าโล ถึงควรเวลาเปลี่ยนแล้ว จึงตัดสินใจจองตอนเดือน ก.พ. ที่ผ่านมาครับ การรีวิวครั้งนี้อาจะไม่ละเอียดมากนักนะครับ เพราะจะเน้นไปทางตัวประกอบในไม่มีมากกว่านะครับ และภาพอาจจะไม่สวยนักเพราะเอามือถือถ่ายนะ เจ้ากล้องนิคอนตัวเก่งยังส่งซ่อมอยซ่อมอยู่ครับ
ด้านหน้าไม่แตกต่างจากตัว SV ที่ประกอบในครับ

จากคุณ : TaTum0022
เขียนเมื่อ : 25 มี.ค. 55 19:36:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com