Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่า สวิฟจะขายดีจริงๆ หรือ แค่หน้าม้าปั่นกระแส ติดต่อทีมงาน

ขายดีจริงๆ (135 คน)
  แค่ปั่นกระแส (45 คน)

75.00%
  ขายดีจริงๆ (135 คน)
 25.00%
  แค่ปั่นกระแส (45 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 180 คน

ส่วนตัวผมไม่เชื่อเลยครับว่าจะขายดี  คำว่าขายดีของผมนี่หมายถึงอาจจะไม่ได้เป็นยอดขายอันดับ1  แต่ได้สักอันดับ2 ของอีโค่คาร์

ผมคิดว่ามันแค่การปั่นกระแสครับ  มีม้าหลายตัวครับในนี้
แล้วยูสเซอร์จริงๆที่มาสอบถาม ผมเชื่อว่าโดนกระแสพาไป  หลายคนบอกว่าสนใจสวิฟ อยากซื้อสวิฟ  แต่แมร่งยังไม่รู้รายละเอียดเกี่ยวกับตัวรถเลย

จากประสบการณ์ที่ผมจับตาพฤติกรรมผู้ซื้อรถในประเทศไทย ศูนย์บริการถือเป็นปัจจัยสำคัญมากข้อหนึ่งที่คนนำมาพิจารณา  พอๆกับเรื่องแบรนด์  

ซูซูกิ แบรนด์ก็ไม่แข็งในประเทศไทย
ศูนย์บริการ ไม่ต้องพูดถึง

สุดท้ายผมทำนายว่า

ยอดขายอันดับ 1-2  จะเป็นการแย่งชิงกันระหว่างอัลมีร่ากับมาร์ช

ที่3 ตามมาด้วย มิราจ

ส่วน สวิฟ ทำได้แค่รองบ๊วยในอันดับ4

บริโอ้ ได้ที่โหล่อันดับ5

ต่อให้ทำรถมาเทพแค่ไหน แต่ประเทศไทยเป็นตลาดที่คนซื้อให้ความสำคัญไปที่แบรนด์ กับ ศูนย์บริการ  

เพราะฉะนั้นผมคิดว่ากระแสที่เกิดขึ้นในเน็ต เป็นเพียงการตลาดปั่นกระแสเท่านั้น ไม่ใช่ความต้องการซื้อแท้จริงของผู้บริโภค

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 09:24:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com