Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

2จิต2ใจเลือกไม่ถูกระหว่าง Prius Mc กับAll new masda3 ช่วยเลือกหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีเกณฑ์ว่าจะออกรถประมาณเดือนสิงหาคมนี้ค่ะ แต่รักพี่เสียดายน้องระหว่างเจ้า Prius MC กับ All new masda 3

ถ้าถามความต้องการนะคะ อยากเลือกรถที่ประหยัดน้ำมัน ออฟชั่นครบ ก็เลยอยากได้เจ้าพรีอุสตัวไมเนอเชนจ์รุ่น Top option แต่ในใจก็แอบหวั่นว่าอนาคต4-5ปีข้างหน้าราคาน้ำมันจะไปแตะที่50บาท ซึ่งพรีอุสก็ไม่สามารถประหยัดค่าน้ำมันในกระเป๋าเราได้เท่าไหร่ แต่ถ้าถามว่าเอามาสด้า3ไปติดแก๊สให้มันประหยัดได้ไหม มันก็ทำได้แต่กลัวอายุการใช้งานรถจะสั้นลง สำคัญทีสุดคือกลัวเครื่อง Sky Activeมันจะมาทำให้เราชีช้ำ เหตุที่ชอบมาสด้า3เพราะรูปทรงที่มันโดนใจ ภายในที่สปร์อต แสงสียามค่ำคืนมันช่างเย้ายวนใจให้อยากขับ 555

อยากให้เพื่อนเพื่อนๆในบอร์ดให้เหตุผลให้หน่อยค่ะว่าควรเลือกหรือไม่เลือกตัวไหน เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ (มันอาจดูไร้สาระนะคะกระทู้นี้ แต่อยากได้ความเห็นจากเพื่อนๆค่ะ)

จากคุณ : koysiyapa
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 11:46:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com