Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ทราบว่ามีใครจอง New Ranger รุ่น Double Cab 2.2L 4x4 XLT 6MT ที่ศูนย์ฟอร์ดแถวๆ ถ.รัตนาธิเบศร์บ้างมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีเมื่อช่วงต้นเดือนที่บ้านผมไปจอง New Ranger รุ่น  Double Cab 2.2L 4x4 XLT 6MT ที่ศูนย์ฟอร์ดแถวๆ ถ.รัตนาธิเบศร์มาน่ะครับ จองเอาไว้เป็นสีบรอนด์เงิน

เมื่อวานนี้โทรไปถามเซลล์เรื่องรถที่จองไว้ เพราะในใบจองไม่ได้เขียนวันรับรถที่แน่นอนเอาไว้เลย เซลล์บอกว่าตัว 4x4 มีคนจองน้อย ไม่เหมือนตัว 4x2 ที่คนจองเยอะกว่า คันที่บ้านผมเป็นคิวที่สอง คิดว่าช่วงต้นเดือนเมษาจะได้รถแน่ๆ

ผมเลยสงสัยว่าเซลล์จะโม้เพื่อให้เราสบายใจรึเปล่านะ เพราะได้ยินมาว่า New Ranger รุ่นนี้คนจองเยอะมากๆ แต่ส่งมอบรถไม่ค่อยทัน บางคนรอตั้งหลายเดือนก็ยังไม่ได้ แต่ของเราจองไปประมาณเดือนเดียวก็จะได้รถแล้ว

ผมเลยอยากจะถามพี่ๆน้องๆในห้องนี้ว่ามีท่านใดจอง New Ranger รุ่น  Double Cab 2.2L 4x4 XLT 6MT ที่ศูนย์ฟอร์ดแถวๆ ถ.รัตนาธิเบศร์บ้างมั้ยครับ แล้วรอรถกันมานานเท่าไหร่แล้ว รอกันหลายเดือนเลยรึเปล่า แบบว่าไม่อยากจะถูกเซลล์หลอกเรื่องวันรับรถน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : มดทอง
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 18:13:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com