Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เตือน!! เติมน้ำมันที่ปั้ม Esso ลำลูกกาคลอง6 ระวังได้น้ำมันไม่เท่ากับตัวเลขราคาที่ต้องจ่ายเงิน.... ติดต่อทีมงาน

เมื่อสักอาทิตย์ก่อนได้อ่านกระทู้ในห้องรัชดา มีกระทู้เตือนอยู่เหมือนกันให้ระวัง ลงไปดู ก่อนจะเติมน้ำมัน
แต่ก็เกิดขึ้นกับตัวเองจนได้ วันนี้ทำงานเหนื่อยมาก เลยไม่ได้ลงไปดูแต่หันไปมอง... เด็กปั๊มที่ทำหน้าที่เติมน้ำมันไม่ได้เคลียร์ตัวเลขที่มีคนเติมน้ำมันก่อนหน้า

ขอเล่าเหตุการณ์ คร่าวนะครับ
วันที่ 30-3-2555 เมื่อ เวลาประมาณ 17.45-17.50 ผมได้ขับรถกระบะ โตโยต้าวีโก้เข้าไปเพื่อเติมน้ำมันในปั้ม Esso ลำลูกกาคลอง6
ได้เปิดกระจกข้างซ้ายบอกเด็กปั้มว่า 900 (เติม 900 ได้น้ำ 1 ขวด) โดยไม่ได้ลงไปดูว่า มีการเคลียร์หัวจ่ายแล้วหรือไม่
ระหว่างนั้น ผมหันหลังกลับไป มองที่หัวจ่าย ตัวเลขบนหัวจ่ายหยุดนิ่ง ที่ 200บาทแล้วค่อยๆเพิ่มเลยบอกแฟน หันไปดูด้วยระหว่างนั้น ผมก็เปิดประตู
ลงไปพูดกับเด็กปั้ม ว่า น้องเมื่อกี้ไม่ได้ เคลียร์มิเตอร์หัวจ่าย พี่เห็นเริ่มต้นที่ 200 เด็กปั้ม ก็บอก เคลียร์แล้วครับ 200ที่ไหน 20หรือเปล่า
เด็กปั้มก็เติมต่อไปจนครบ 900 ผมก็ไม่ยอม เด็กปั้มก็ เคลียร์หัวจ่ายให้ดูว่า ถ้าวางลงไปจะเป็น 0 ไม่ได้ ขึ้นที่ 900
ผมก็ไม่ยอม ไปตามผู้จัดการปั้มมา พอผู้จัดการมาถึงก็สอบถามกับทางเด็กปั้มว่า เคลียร์หัวจ่ายแล้วหรือยัง พร้อมทั้ง เคลียร์หัวจ่ายให้ผมดูอีกรอบ
จาก 900 เป็น 0 .... ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ เด็กปั้มก็ได้เคลียร์หัวจ่ายไปแล้ว 1 รอบ สุดท้าย
ผมก็บอกจากทางผู้จัดการปั้มว่า เงินแค่ 200 ผมไม่เสียดายหรอกแต่ คุณทำแบบนี่มันไม่ถูก ผมจะไปร้องเรียกที่ Esso สำนักงานใหญ่ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้
ระหว่างนั้นผมก็จ่ายเงินด้วยบัตรบัตรเดบิต เวลาที่รูดบัตร 17.55

ระหว่างที่มีการโต้เถียงระหว่างผมก็เด็กปั้ม แฟนผมก็ได้ถ่ายคลิป VDO ไว้ เวลาทั้งหมดในคลิป 4นาทีกว่าๆไม่ถึง 5 นาที

ทางปั้มก็ให้ใบเสร็จรับเงิน 900 บาท อย่างในรูปที่แนบในกระทู้นะครับ

เรื่องที่น่าแปลกทำให้มั่นใจว่าโดนโกงแน่ๆคือ เวลาในใบเสร็จ ที่หัวจ่ายจ่าย คือเวลา 17.38 ...... ซึ่งเวลานั้นผมยังไม่ได้เข้าไปในปั้มเลย

ต่อมา ผมได้เข้าไปที่ สภ. ลำลูกา ลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานแล้วครับ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ เงิน 200 เป็นเงินที่ไม่เยอะแต่ถ้าเราปล่อยไป เค้าก็จะไปโกงกับคนอื่นอีก
วันๆนึง โกงได้ 100-200   10-20คนก็เป็นเงินเยอะแล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : กบ|ใน|>>Ka-La<<
เขียนเมื่อ : 30 มี.ค. 55 21:04:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com