Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จองรถไว้ ถ้ารถมาแล้วต้องไปรับภายในกี่วันครับ ศูนย์ถึงมีสิทธิ์นำรถเราไปขายให้คนอื่นครับ ติดต่อทีมงาน

ผมจองรถไว้เมื่อ 1 อาิทืตย์ที่แล้วครับ ไฟแนนซ์ ผ่านเมื่อ ศุกร์ที่ 31 มีนาครับ
Sale รีบให้ผมไปรับรถก่อน วันที่ 15 ครับ
แต่ผมติดปัญหาว่า ระว่างนี้ติดงานไปรับรถไม่ได้และวันที่ 6 เมษายน ต้องเดินทางไปต่างประเทศแล้วกลับมาจะรีบไปรับรถวันที่ 20

แต่ Sale บอกว่าถ้ามารับช้า จะต้องขายให้คนอื่นก่อน (เพราะขายคนอื่นได้ราคาดีกว่าขายเรา)
และจะคืนเงินจอง

เขามีสิทธิ์ทำอย่างนั้นหรือเปล่าครับ ทั้งที่ใบจองไม่ได้กำหนดวันรับรถไว้ และเราติดธุระ

และเราควรจะทำอย่างไรดีครับ รู้สึกโดนเอาเปรียบยังไงก็ไม่รู้ตอนไปจอง ก็โดนหลอกหลายเรื่องให้รีบ ๆ จอง พอจองเสร็จจะรับรถ ก็รีบ ๆ ให้รับ รู้สึกเหมือนโดน Sale บีบให้รีบ ๆ ไปรับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Kong_kiat@usa.net
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 55 17:16:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com