Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คิดว่าFord Focus จะพอสู้ Honda Civic หรือ Toyota Altis ได้ไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ที่เห็นตอนนี้ต้องบอกว่าตลาดรถกระบะคึกคักมาก ทั้งFord Mazda Chevกำลังแย่งลูกค้าเจ้าตลาดอย่าง Isuzu และ Toyota ซึ่งจากที่ดูยอดจองกระบะFordไปกว่า 14000คันแล้ว(เม.ย.) และMazdaก็กว่า7000คันเช่นกัน(มี.ค.)ซึ่งผมแอบเชียร์และลุ้นให้ยี่ห้ออื่นได้แซงเจ้าตลาดให้ได้ เพื่อเป็นการกระตุ้นให้เจ้าตลาดผลิตรถดีๆ เทคโนโลยีดีๆออกมาบ้าง

แต่ถ้าพูดถึงFord Focus กับ Honda Civic ใหม่ตอนนี้ คงเป็นคู่ปรับกันได้ เพราะจะเปิดตัวในอีกไม่ช้านี้ แต่ที่ผมเห็นคือFordมีเทคโนโลยีใหม่ๆ ต่างๆมากมาย รวมถึงภายในและภายนอกที่สวยงาม ทำให้อดคิดถึงHonda Civicไม่ได้ว่า เจ้าตลาดมีอะไรไปสู้เค้า(ว่ะ) ยกเว้นแต่แบรนด์ที่สั่งสมมานาน
ผมจึงแอบลุ้นอีกเช่นเคยว่า อยากให้แซงเจ้าตลาดได้บ้างเถอะๆๆ เจ้าตลาดจะได้ตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเงาตัวเองบ้างว่า ควรจะผลิตรถดีๆออกมาอะไรประมาณนั้นครับ

แล้วพี่ๆคิดว่าพอจะสู้ได้ไหมครับ?
ปล.ถ้าใครไม่พอใจ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 55 21:10:24

จากคุณ : ZoRuda
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 21:09:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com