Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาอัพเดทข่าวสำหรับคนที่รอ honda cityกันหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ไปเจอมาจากfacebook ฮอนด้าพุทธมณฑลสาย4นะครับ เห็นว่าพอจะมีประโยชน์กับคนที่รอเจ้า cityเหมือนผมเลยนำมาฝากกันครับ หากมีใครนำมาลงแล้วขออภัยด้วยครับ

" อัพเดทเรื่องคิวรถ Honda City สำหรับลูกค้าที่จองไว้กับฮอนด้าสาย 4 "

เนื่องจากโรงงานฮอนด้าเพิ่งเริ่มเปิดสายการผลิตเมื่อปลายเดือนมีนาคม 55 ที่ผ่านมา เพื่อให้เกิดความรวดเร็วในการผลิตจึงวางแผนที่จะผลิตแต่ละเดือนโดยมีข้อจำกัดในเรื่องรุ่นและสี ดังนี้..

CITY เมษายน จะผลิตรุ่น V AT และ SV AT เกือบทั้งหมด สีที่ผลิตจะมี ขาว ดำ เงิน ส่วนสีเทาผลิตปลายเดือนนะค่ะ

CITY พฤษภาคม จะผลิตทุกรุ่น โดยสัดส่วนการผลิตจะเยอะสุดในรุ่น S AT ประมาณ 40% ส่วนสีจะผลิตได้ทุกสีนะค่ะ

CITY มิถุนายน จะผลิตทุกรุ่น โดยสัดส่วนการผลิตจะเยอะสุดในรุ่น S AT ประมาณ 60% ส่วนสีจะผลิตได้ทุกสีนะค่ะ

**กำลังการผลิตใน3เดือนแรกจะใกล้เคียงกัน**

CITY กรกฎาคม มีแผนจะเพิ่มกำลังการผลิตให้มากกว่าเดิม เน้นรุ่น V AT มากที่สุด ที่เป็นอย่างนี้เพราะของเราลูกค้าจองตัว V AT มาเยอะมากที่สุด เลยค้างเยอะสุด กำลังรอข้อมูลอยู่ จะทราบในเดือนนี้นะค่ะ น่าจะก่อนสงกรานต์ค่ะ ^___^*

ตอนนี้โควต้าเดือน เม.ย.-มิ.ย. ออกมาหมดแล้ว ทางบริษัทจัดสรรให้ลูกค้าโดยยึดตามลำดับการจองและรุ่นที่ได้รับโควต้ามา จะสามารถจัดสรรให้ลูกค้าได้ถึงลูกค้ารายสุดท้ายตามวันที่จองดังนี้นะค่ะ

1. CITY S MT 8/10/54
2. CITY S AT 29/1/55
3. CITY V AT 15/10/54
4. CITY SV AT 10/1/55

** เดือน พ.ย.54 - 10 ธ.ค.54 บริษัทหยุดดำเนินการผลิตเนื่องจากภัยน้ำท่วม จึงไม่มียอดจองรถในช่วงดังกล่าวนนะค่ะ

***หากลูกค้าที่จองมาก่อนวันที่ดังกล่าว ในแต่ละรุ่นยังไม่ได้รับการติดต่อแจ้งคิวรถจากน้องเซลล์ รบกวนช่วยฝากชื่อที่จองและเบอร์ติดต่อกลับไว้ใน inbox ให้แอดมินด้วยนะค่ะ แอดมินจะประสานให้น้องเซลล์ติดต่อกลับไปแจ้งรายละเอียดค่ะ ^__^*

****สำหรับเดือน ส.ค. เราสามารถเลือกรุ่นได้เองแล้ว เพราะโรงงานคงเข้าที่เข้าทาง ก็จะสั่งรถตามวันที่จองของลูกค้าเป็นหลักเพื่อให้คนที่จองมาก่อนได้รับรถก่อนตามลำดับนะค่ะ ^__^*

ปล.ส่วนของผมสีเทาจองตอนธันวาคมที่ศูนย์ รัตนาธิเบศ ยังไร้วี่แววอยู่เลยอิอิ

เครดิต..https://www.facebook.com/phutthamontsai4honda

จากคุณ : kira_pepsi
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 22:16:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com