Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อรถครับ ต้องการลด 1 แสน ระหว่ง vios กัน city เครื่อง 1.5 ช่วยเลือกหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมต้องการซื้อรถ เพระรถคันเก่าเป็น accord 93 ซื้อมือสองมา 3.5 แสน ซ่อมไปประมาณ 3 แสนแล้ว แต่ก็ยังใช้ได้ แต่ผุเยอะ  แต่กินน้ำมันเหลือทนขับได้ไม่เกิน 6 กท/ลิตร  และตอนนี้กำลังจะเปลียน โช๊คเสีย ยางอีก 4 เส้น ตัวแยกแรงดันเบรกซึม รวม ๆ แล้วก็เกือบ 3 หมืนได้ เลยคิดว่าเสียก้อนใหญ่ซื้อป้ายแดงไปเลย ได้ลด 100 000 ด้วย เพราะทุกวันนี้เติมน้ำมันเดือนหนึ่ง 7000 บาท

หากเปลี่ยนลดใหม่น่าจะลดได้สักครึ่งหนึ่ง และที่สำคัญหากเราใช้ไป 5 ปี แล้วขายต่อสมมุติซื้อมา 700,000  ได้ลด 100 000 ก็เท่ากับว่าเสียไปแค่ 600 000 บาท แต่เราขายต่อมันเป็นการคิดราคา 700 000 ใช่เปล่าครับ ไม่รู้คิดเข้าข้างตัวเองมากไปเปล่า

อยากจะถามว่าระหว่ง vios กับ city เอาตัวไหนดี เพราะอยากจะทราบว่าน้ำมันสองค่ายนี้รับประทานต่างกันมากไหม เห็น vios ได้ประมาณ 15-16 กม/ลิตร แต่ city ไม่ทราบ ใครใช้อยู่รบกวนด้วยครับ ขับในเมืองอย่างเดียวครับ

หากใครทราบว่าแต่ละรุ่นต่างกันอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยนะครับ อย่าง city  560000 - 600000      650000   กับ  700 000 ต่างกันตรงไหนบ้างรบกวนแนะนำด้วยครับ เออ และได้รถนานไหมครับ ของพระคุณมาก ๆ ครับ

จากคุณ : tueuob1
เขียนเมื่อ : 10 เม.ย. 55 11:33:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com