Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Wax สูตรน้ำราคาถูกๆ ต่างกับแพงจริงหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

ผมสงสัยมากเลยครับ ผมซื้อ wax ถูกๆ สูตรน้ำมา ขวด 150ml ที่ราคา 89 บาทจาก Makro ลองลงไปแล้ว 1 ทีด้วยเครื่อง DA ทำเองที่บ้าน ประสิทธิภาพก้อเห็นชัดเจนแหละครับว่าดีกว่าไม่ลงมาก แต่ข้างกล่องเค้าเขียนว่า Once a year wax สูตร polymere nano พิเศษ ประมาณนี้ ผมเลยเข้าใจว่าเค้าจะโฆษณาว่ามันคงอยู่ทนทานมากจนลงปีละครั้งได้เลย (แต่ผมว่าอันนี้ก็โม้เกิน) ผมกะว่าจะลงเดือนละครั้งครับ อยู่ได้เดือนนึงก็พอใจแล้ว

คำถามคือว่า เห็นเพื่อนๆ พี่ๆ ส่วนใหญ่มักจะพูดตลอดเลยว่าคุณภาพของ wax เนี่ย ตามราคาเลย wax ระดับล่างก้อได้แค่นั้น พอขยับขึ้นมาเล่นพวก mcguire's 21 พิมพ์นิยม ก้อมีคนเชียร์เต็มไปหมด ผมเลยอยากทรายว่าจริงๆ แล้ว wax แบบถูกๆ สูตรที่เป็นน้ำ polymer นี่ประสิทธิภาพระดับไหนครับ การลง wax ที่แพงกว่า ระดับ mcguire หรือ chemical guy จะเห็นถึงความแตกต่างเลยหรือเปล่าทั้งในด้านความเงางาม และความคงทน

มีใครใช้ wax ถูกๆ ตัวไหนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ข่าววงนอก
เขียนเมื่อ : วันเถลิงศก 55 23:26:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com