Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

D.I.Y ตอน้ลางหัวฉีดตามสไตล์รถคนบ้ากันครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ตื่นมา รีบออกแต่บ้านแต่เช้า รีบไปทำงาน พลางบ่นกับตัวเอง สายแล้วโว๊ย

พอไปถึงที่ทำงานปรากฏว่า แป่ว!!!!    วันนี้ผมไม่ต้องมาทำงานครับ เพราะส่วนงานของผมหยุด  ไปอยู่ที่ไหนมาว่ะเนี่ยตู 555 ไม่เคยจะรู้เรื่องกับเขาเลย

ก็เลยกลับบ้านมา แล้วรู้สึกกว่ามันว่างๆงานอย่างไรชอบกล   ไม่รู้จะทำอะไรดี

เหลือบไปเหลือบมาเห็นเจ้าหนู้เจลาโต้ ครั้นไอเดียก็ ปิ๊ง!!! เข้ามาในหัว   รู้แล้ว จะทำอะไรดี  ยำรถตัวเองดีกว่า 555

พอดีว่าช่วงเช้าๆมันช่างสตาร์ทติดอยากเก่าเดิมหน่อย เปลี่ยนหัวเทียนก็แล้ว เดินสายกราวใหม่ก็แล้ว

แสดงว่าไม่น่าจะเกี่ยวที่ตรงนี้ เหลือแบตเตร์รี่ยังไม่ได้เปลี่ยนอย่างเดียว แต่คิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันซักเท่าไร

ก็เลยว่าจะรื้อชุดหัวฉีดมาล้างซะหน่อย เพราะอยากรื้อมาเล่นอยู่แล้ว และคิดเอาไว้นานแล้ว แต่ไม่ได้ทำซะที วันนี้ก็เลยถือเอาฤกษ์นี้แก้เขินไปในตัว อิอิ

ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนนะครับ  ว่าเป็น D.I.Y. แบบฉบับบบ้านๆ ไม่ได้ใช้เครื่องไม้เครื่องมือพิเศษอะไร  เอาแบบว่าเครื่องมือครบก็ทำกันได้แบบขำๆ

กล้องที่ใช้ถ่ายก็ใช้กล้องมือถือกากๆอีกเช่นเคย ของดีน้องยืมไปหมดแล้ว กว่าจะได้คืนหลังสงกรานต์ไม่รู้ว่าจะวันไหน หรือเน่าไปกับน้ำแล้วก็ไม่รู้ อิอิ

ว่าแล้ว ก็มาเริ่มลงมือทำกันเลยดีกว่า  หาเครื่องมือมาให้พร้อมก็ลุยกันเลย

วัสดุอปกรณ์ที่ใช้ก็มี

1.ประแจบล๊อกและลูกบล็อคเบอร์ 8
2.ประแจเบอร์ 10 เลือกเอาที่ชอบ
3.ไขควงลิ้นแฉก เอ๊ยหัวแฉก
4.คีมปากจิ้งจก

และที่ขาดไม้ได้ "รถ" ที่จะรื้อ

แก้ไขเมื่อ 17 เม.ย. 55 18:47:13

จากคุณ : oil_metal
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 18:46:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com