Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ของเล่นเล็กๆน้อยๆ สำหรับ FD โชว์ความเร็วบนจอเครื่องเสียง ติดต่อทีมงาน

พอดีผมเองก็พึ่งไปอ่านเจอมา

เป็นข้อมูลดีๆๆ

เผื่อสำหรับคนที่ยังไม่รู้คับ

ปล. ก๊อปมาจาก เวบเอฟดีไทยแลน นะคับ

ผมเองลองทำดูแล้ว ใช้ได้จริงๆ แต่ความเร็วจะแข็งกว่าที่เรือนไมล์

พอดีมีโอกาสได้เห็นใน youtube เห็นเขาเอาความเร็วมาโชว์บนเครื่องเสียงเดิมได้ด้วย
เลยหาข้อมูลซะหน่อย...และแล้ว มันก็ทำได้จริงๆด้วย
ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ แต่ยืนยันว่า ทำได้แน่นอน
สามารถโชว์ความเร็วบนหน้าปัดเครื่องเสียงเดิม หรือแสดงระดับสัญญาณของวิทยุ
และอีกหลายอย่าง (แต่เอาไว้ test ซะมากกว่านะครับ)

มาดูวิธีการทำกันเลย....

1 ปิดเครื่องเสียงก่อน
2 กดปุ่ม 1และ 6ค้างไว้ แล้วกดปุ่ม Power และปล่อย
3 จะขึ้นคำว่า diag ขึ้นที่หน้าจอ จากนั้น กดปุ่ม 5 จะเป็น functionในการแสดงความเร็วบนหน้าปัดเครื่องเสียง
4 เลิกใช้งาน ก็กดปิด และเปิดใหม่ ก็จะเข้าแบบปกติครับ
นอกจากนี้ยังมีการ test อื่นๆ ครับ ลองกด ตั้งแต่ 3-4-5 FM CD ได้ครับ
3=ปิดเปิด LED
4= ระดับแสง
5=แสดงความเร็ว
FM = ทดสอบความแรงของสัญญาณ
CD= DRAM คืออาราย ผมก็ไม่แน่ใจ

ส่วน FM กะCD ต้องกดค้างไว้ 5วินาทีนะครับ

ส่วนการทดสอบลำโพงก็เช่นกัน
ปิดเครื่องเสียงแล้วกด 1 และ3 ค้างไว้แล้วกดปุ่ม Power
กด skip next เพื่อเลื่อนลำโพงครับ

จากคุณ : kadnarong
เขียนเมื่อ : 17 เม.ย. 55 22:34:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com