Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีดูรถBMW E46 มือสองในแบบของผม: ตามหา 318 ดี ๆ ติดต่อทีมงาน

กลับจากไปเที่ยวสงกรานต์มาไม่ทันได้ทำงาน รุ่นน้องสมัยมหาลัยก็โทรมาตามให้ไปช่วยดูรถซักหน่อย

รุ่นน้องคนนี้กำลังหารถมือสองครับ เขามีเป้าหมายแน่นอนแล้วว่าจะเลือก 1 คันจากในนี้คือ BMW E46 318, MINI ONE, และVW New Beetle 2.0 ซึ่งผมก็ช่วยได้แต่ BMW เท่านั้น เพราะคันอื่นผมไม่ได้มีเป็นของส่วนตัวเลย สองคันที่เหลือต้องพึ่งเพื่อน ๆ คนอื่น

ผมแอบแซวเล็ก ๆ ว่าผู้ชายวัยสามสิบกว่า ๆ ทำงานเป็นผู้จัดการโรงงานยังต้องหาคนไปช่วยดูรถอีกเหรอ ? รุ่นน้องคนนี้(ต่อไปนี้ขอใช้นามว่า "โจ") ตอบผมว่า เขาไม่รู้เรื่องรถเหมือนที่รู้เรื่องงาน ก็ต้องอาศัยคนอื่นช่วยดูเป็นธรรมดา ซึี่งคนที่เขารู้จักแล้วใช้รถรุ่นนี้ที่พอจะรบกวนได้มีแค่ผมคนเดียว

เอาก็เอา นั่งรถไปเที่ยวตระเวนดูรถซักวันก็ไม่เห็นเป็นไร ดูรถไม่น่ายากอะไรนี่หว่า

ก็เลยกลายเป็นที่มากระทู้นี้ หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับคนที่จะดูรถรุ่นนี้ครับ ทั้งหมดนี้เป็นวิธีของผมไม่ได้เป็นหลักการที่ีได้รับการรับรองมาตรฐานจากที่ไหน โปรดใช้วิจารณญานในการอ่านเฉกเช่นกระทู้อื่น ๆ รูปภาพ ไม่มีครับ เจ้าของรถ และเตนท์ที่ไปดูไม่ให้ถ่าย

จากคุณ : Crayonz
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 07:57:28 A:101.108.169.10 X: TicketID:158059

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com