Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปิดประตูชนรถคนอื่น เกือบจะได้เรื่องแล้ว ที่ เอสพลานาด ติดต่อทีมงาน

วันนึง ดิฉัน ได้ไปเอสพลานาดรัชดากับผองเพื่อน ไปทั้งหมด 4 คน ดิฉันนั่งท้ายฝั่งคนขับ แล้วเพื่อนก็ถอยรถเข้าจอดซองหนึ่ง
ขนาบข้างซ้ายด้วยรถกระบะ (คันใหญ่) ขนาบขวาด้วยรถเก๋งสีดำ (มีเจ้าของผู้หญิงนั่งอยู่ในรถ) ด้วยความที่ฝั่งซ้ายเป็นรถกระบะ ที่จอดจึงเหลือน้อย
เพื่อนเจ้ากรรม ดันจอดเอียงนิดหน่อย ทำให้ทางฝั่งดิฉัน เหลือที่ให้เปิดประตูน้อยมาก
ทุกคนก็ลงจากรถ ดิฉันก็ผลักประตูออกไป "กึ๊ง"  เ สียงประตูกระทบกับรถข้างๆ (เจ้าของรถสีดำหันมามอง) ดิฉันรีบชักประตูกลับพอดี พลางนึก "ซวยละ"
รวบรวมความกล้าอีกที ค่อยๆ เปิดประตูออกไปอีก "กึ๊ง" โดนอีกแล้ว อุตส่าห์ค่อยๆ แล้วนะ

เจ้าของรถเปิดประตูออกมา ดิฉันพลางนึกในใจ เอาไงเอากันสิ ที่จอดก็แคบ พยายมเปิดค่อยๆ แล้วนะ จะอะไรกันนักหนา พร้อมลุยเต็มที่
ดิฉันและ เจ้าของหญิงรถคันนั้น เดินอ้อมมาท้ายรถมาเจอหน้ากัน เท่านั้นแหล่ะ
ดิฉันยกมือไหว้ท่วมหัว พร้อมกล่าว "ขอโทษค่ะ" T_T
เจ้าของรถพยักหน้า พร้อมกับอ้อมเดินมาดูรถของตัวเอง ซึ่งก็ไม่เป็นไร แล้วก็เดินกลับไป ....

เฮ้อ โล่งใจ นึกว่าจะต้องเสียตังค์ซะแล้ว อิอิ

ไม่รู้ว่าทำไมตอนเปิดประตูชน เป็นอารมณ์หาเรื่อง
แต่ตอนเปิดประตูออกมาแล้ว กลายเป็นยกมือไหว้ขอโทษเค้าซะงั้น ฮี่ๆ
"ขอโทษ" คำเดียวจบ แล้วสังคมจะน่าอยู่ขึ้นอีกเย้อะค่า
ปล. เรื่องนี้ผ่านมานานแล้ว แต่นึกทีไรก็ขำกับการกระทำของตัวเอง เป็นคนผิดแท้ๆ

แก้ไขเพิ่มเติมทีหลัง

ไหว้ธรรมดา ยังดูน้อยเกินไป
แต่ยกมือท่วมหัวแล้วยกมือไหว้ขอโทษ นี่ จากใจจริงๆ  เลยนะคะ
จำได้ว่า ยกมือไว้สูงพอๆ กับหัวเลยค่ะ

ผิดหลักการไหว้ที่ถูกต้องของไทยไปเลย

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 55 09:54:38

จากคุณ : ไอดิณ27
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 09:03:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com