Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีดู MINI และ BEETLE ตอนต่อจาก BMW E46 ติดต่อทีมงาน

ถ้าใครได้อ่านกระทู้ก่อนหน้านี้เรื่องวิธีดูรถ BMW E46 ที่รุ่นน้องของผมตามหาซื้อตระเวนไปดู

วันนี้ผมก็มาขอต่อเรื่อง MINI และ BEETLE ที่ได้ไปดูมา

สองคันนี้จริง ๆ แล้วก่อนจะไปสัมผัส ไปดู ผม ไม่มีความรู้อย่างละเอียดมากมายอะไรเลย ที่ีตามไปดูเพราะยังมี E46 อีกคัน ที่สัญญา โจ ว่าจะไปดูกัน ก็เลยติดรถน้องโจ ไปดู MINI และ BEETLE ด้วยเลย

คนที่พาโจไปดู MINI กับ BEETLE เป็นเพื่อนรุ่นน้องผมอีกคน ที่มีรถทั้งสองรุ่นในครอบครอง เล่นมาตั้งแต่ BEETLE มาเมืองไทยใหม่ ๆ และ MINIตกเป็นของBMW ก็เลยพอจะเป็นคนช่วยดูได้

ไปดูคราวนี้ ไปไกลถึงสระบุรี จากทริปดูรถ กลายเป็นทริปไปเที่ยวสระบุรีไปเลย ออกจากบ้านผม 11โมงกว่ากลับมาก็ 11โมงกลางคืน ดีที่ว่าภรรยาผมไม่อยู่ ไม่งั้นผมคงโดนบ่นหูชาไม่ได้นอนทั้งคืน

แต่การไปครั้งนี้ผมว่าผมได้รู้เรื่องรถสองรุ่นนี้เพิ่มเยอะ เอามาแบ่งให้ท่าน ๆ ได้อ่านกันเลยแล้วกันครับ

ก่่อนอ่าน ความรู้ทั้งหมด ไม่ใช่ของผม ยกเครดิตรให้คุณ พี เพทา กรองทอง รุ่นน้องมหาลัยที่เป็นคนไปดูรถครั้งนี้ ผิดถูกอย่างไรโปรดใช้วิจารณญาณ เชิญอ่านครับ

จากคุณ : Crayonz
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 13:29:07 A:101.51.149.205 X: TicketID:158059

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com