Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวอุบัติเหตุครั้งแรก เหตุเกิดหน้าเมเจอร์ รัชโยธิน ติดต่อทีมงาน

นี่เป็นอุบัติเหตุจากการขับขี่รถยนต์ครั้งแรกในชีวิต ที่ผมเป็นฝ่ายผิด  ผมเลยอยากจะแบ่งปันความรู้สึก และประสบการณ์ที่เกิดขึ้นให้กับทุกท่านที่ได้อ่านรีวิวนี้ โดยหวังว่ามันจะเป็นประโยชน์ต่อท่านในการขับรถให้ใช้ความระมัดระวังในการขับขี่ให้มากขึ้น ไม่มากก็น้อย (โดยรูปจะอยู่ในคอมเม้นท์ด้านล่างนะครับ)

เหตุการณ์มันเกิดขึ้น ณ เช้า วันที่ 22 เม.ย. 55 เวลา ตี3 โดยประมาณ ผมขับรถพาแฟนออกมาจาก ซ.พหลโยธิน 30 (ซ.ร้านรสนิยม) ซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้ามเมเจอร์รัชโยธิน ทั้งนี้ผมไม่ได้ไปกินเหล้าที่ร้านนั้นแต่อย่างใด ขณะที่ออกจากซอย ผมก็คิดในใจว่า อยากจะลักไก่เลี้ยวไปทางขวาเพื่อออกไปทาง ม.เกษตร แต่ก็มองว่ามันจะผาดโผนเกินไปหน่อย เล่นข้ามซะตั้งหลายเลน เลยเลี้ยวซ้ายออกจาก ซ. ตามปกติ

ในขณะที่ผมขับออกไปได้สักระยะหนึ่ง ผมก็เห็นว่า รถที่ขับมาจากแยกรัชโยธินนั้นมีจำนวนไม่มาก เลยเกิดความคิดขึ้นมา ว่าจะกลับรถที่หน้าเมเจอร์ จึงได้เปลี่ยนเลนจากเลนที่ 3 นับจากขวา ไปอยู่เลนที่ 2 นับจากขวา เพราะอยากจะให้มีพื้นที่กลับรถเพิ่มขึ้น จะได้ทีเดียวพ้นเลย จากนั้นผมค่อยๆชะลอรถลง โดยความเร็วขณะนั้นน่าจะอยู่ประมาณ 20-40 กม/ชม  ผมเปิดไฟเลี้ยวขวาขึ้น พร้อมกับรอจังหวะที่รถอีกฝั่งจะวิ่งผ่านไปหมดเพื่อเตรียมตัวกลับรถ  และไอ้ความประมาทครั้งนี่แหละ ทำให้ผมถึงคราวซวย

จากคุณ : ชาเขียว Shi Me Jo Dai
เขียนเมื่อ : 25 เม.ย. 55 21:19:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com