Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อะไหล่ mitsu หรือ nissan ถูกกว่ากันคะ ติดต่อทีมงาน

จขกท. ยืม login เพื่อนมาใช้นะคะ

มีโครงการจะออกรถยนต์คนแรกค่ะ  แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่
คงจะออกเป็น Eco car ค่ะ เพราะผ่อนไม่หนัก
มีตัวเลือกอยู่ 3 รุ่นคือ march mirage และ almera

อยากสอบถามด้วยค่ะว่าค่าซ่อมบำรุง หรือราคาอะไหล่ที่จะเปลี่ยนนี่ mitsu และ nissan เป็นยังไงบ้างคะ
แพงหรือป่าว มีอะไหล่เทียมเชียงกงแบบ toyota มั๊ย
(คิดเผื่อไว้น่ะคะ เพราะคิดว่าคงจะอยู่กับเรายาวแน่คันนี้)
ช่างและศูนย์บริการเป็นอย่างไรบ้างคะ
ใครมีประสบการณ์และใช้อยู่ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยค่ะ

จริงๆใจก็แอบสนใจ chev aveo ด้วย เครื่อง 1.4 น่าจะไม่อืดเหมือน 1.2
แต่หลายคนทักว่าอะไหล่แพง และศูนย์ไม่ค่อยมีและไม่ค่อยดี
จริงหรือป่าวคะ

ปล.ในอนาคตอาจคิดติดแก๊ส เครื่อง 1.2 ติดได้มั๊ยคะ จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวเพราะเครื่องมันสามสูบใช่มั๊ยคะ

จากคุณ : i-Aun
เขียนเมื่อ : 26 เม.ย. 55 14:48:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com