Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยเหยียบ หรือชนสัตว์ชนิดไหนบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ช้าง (2 คน)
  วัว ควาย ม้า แพะ แกะ (0 คน)
  หมา (16 คน)
  ลิง (1 คน)
  เป็ด ไ่ก่ (1 คน)
  แมว (7 คน)
  ตะกวด กิ้งก่า (2 คน)
  นก (22 คน)
  งู (3 คน)
  กบเขียด (7 คน)

3.28%
  ช้าง (2 คน)
 0.00%
  วัว ควาย ม้า แพะ แกะ (0 คน)
 26.23%
  หมา (16 คน)
 1.64%
  ลิง (1 คน)
 1.64%
  เป็ด ไ่ก่ (1 คน)
 11.48%
  แมว (7 คน)
 3.28%
  ตะกวด กิ้งก่า (2 คน)
 36.07%
  นก (22 คน)
 4.92%
  งู (3 คน)
 11.48%
  กบเขียด (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

ถ้าเคยหลายชนิด ก็เอาตัวที่ใหญ่ที่สุดนะครับ

อยากทราบเฉยๆ ว่า สัตว์ชนิดใด มีปัญหากับการจราจรมากที่สุด

เดาว่าหมาน่าจะสังเวยเยอะที่สุด

แต่สำหรับผม ยังไม่เคยชนหมานะครับ แค่เกือบๆ

แต่เคยกับแมวครับ เหยียบเต็มๆ เลย มันวิ่งข้ามถนนได้จังหวะพอดี

ส่วนตัวเลือกอื่นๆ ที่คิดว่ามีโอกาสน้อย เช่นลิง เผื่อคนที่อยู่จังหวัดมีลิงเยอะๆ

ส่วนตะกวด ผมเคยเห็นนะครับ ตัวใหญ่มากด้วย ยืนนิ่งอยู่กลางถนน ไม่กลัวรถเลย

จากคุณ : RouteRaideR
เขียนเมื่อ : 6 พ.ค. 55 23:14:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com