Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Almera มันแรงมากเลยเหรอครับ ... ติดต่อทีมงาน

ดึกๆวัน ศ ที่ผ่านมา
พอดีผมขับรถถนนเอเชียจากสิงห์บุรีมุ่งหน้าไปนครสวรรค์ ถนนค่อนข้างตรง และไปด้วยความเร็วพอเหมาะ (Jazz2006@120-140km/hr)
ขับเลนขวาไปเรื่อยๆ  เพราะไม่มีใครตามท้าย .. ถ้ามารถจี้มาข้างหลังผมจะรีบแอบให้รถเร็วกว่าเค้าไปก่อน

ขับไปเรื่อยๆก็ได้แซง Almera คันนึง แต่ผมก็แซงโดยที่ผมอยู่เลนขวานี้แหละ เค้าอยู่เลนกลาง
..พอแซงแล้ว ไม่นานเค้าก็เร่งมาจะแซงคืน(สงสัยรอรอบ) มาเลนขวา ผมก็แอบเข้าเลนกลางให้เค้าไปนะ

แล้วผมก็ความเร็วประมาณเดิม 120-140 ก็ขับไปเรื่อยๆ ก็แซง Almera ได้อีก ..ไปๆมาๆเค้าก็เร่งแซงผมคืนอีกละ (แล้วทำไมพี่ไม่ขับด้วยความเร็วคงที่ ละครับ แซงกันไปแซงกันมา มาจี้ผม ผมเสียวนะ)

.. เป็นอย่างงี้หลายครั้งมาก ผมเริ่มงง ละนี่เราขับ 120-140 ก็เริ่มจะสั่นละ รถเค้า 1.2 lite ขับด้วยความเร็วสูงๆได้ถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆ คิดว่าน่าจะ 160 เพราะเค้าแซงไปไวมากๆ
น่าสนเนอะรถรุ่นนี้ ผมก็เล็งๆอยู่ว่าจะเชียร์ให้น้องสาวเป็นตัวเลือกไว้ใช้งาน

ลป. ผมไม่รู้นะว่าเค้าคิดยังไง ปกติผมไม่ชอบเล่นอะไรกับใครบนท้องถนนอยู่แล้ว อยากกลับบ้านไปหาพ่อแม่ ^ ^
ถ้าจะมาแข่งกับผมไปเจอในสนาม Go-Kart ดีกว่าครับ
ปลอดภัยกว่าเยอะ ใส่หมวกกันน๊อกด้วย อีกอย่างไม่เดือนร้อนชาวบ้านด้วยครับ :)

จากคุณ : tuppee
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 17:47:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com