Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สนใจติดแก๊ส LPG ให้ Mazda 2 sedan ช่วยแนะนำด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

แหะๆ เพิ่งออกรถ Mazda 2 elegance มาครับ ใช้วิ่งไปกลับ บ้าน-ที่ทำงาน วันละประมาณ 80 km คิดไปคิดมาแล้วค่าน้ำมันแพงใช้ได้เลย เลยกำลังหาข้อมูลว่าจะไปติดแก๊ส LPG ซึ่งเท่าๆ ที่ดูมารุ่นที่คนนิยมติดมีดังนี้

AC Autogaz STAG 200 ราคาประมาณ 25500 บาท
AC Autogaz 300 Premium ราคาประมาณ 34000 บาท

EuropeGas OBD CAN ราคาประมาณ 31000 บาท

EnergyReform รุ่น PRO ราคาประมาณ 27000 บาท
EnergyReform รุ่น ADVANCED OBD ราคาประมาณ 35000 บาท

กำลังลังเลว่ารุ่นไหนดีกว่ากัน แต่ละรุ่นต่างกันยังไง แบบมี OBD จูนอัตโนมัติ นี่มีผลต่อประสิทธิภาพการใช้งานเยอะไหมครับ ช่วยเรื่องอะไรบ้าง จำเป็นหรือเปล่า

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 08 พ.ค. 55 21:00:07

จากคุณ : Bonus [Shyboy]
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 20:24:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com