Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดอกน้ำท่วม SCB 1.55% ทำเพื่อใครกันแน่ ติดต่อทีมงาน

ผมได้จองรถ Nissan March วันที่ 29 เมษายน 2555
Sale ขายรถก็แนะนำ ว่ามีโปรน้ำท่วม ซึ่งวันนั้นผมคิดว่า หมดไปแล้ว เลยไม่ได้สนใจ
ปัญหาของผมคือ ผมเป็นเจ้าของบ้านที่โดนน้ำท่วม 100%(บางใหญ่) แต่ทะเบียนบ้านผมอยู่ในเขตที่น้ำไม่ท่วม และผมอาศัยอยู่ในบ้านที่น้ำท่วม Sale ขายรถก็โทรถาม Sale SCB สรุปคือ ขอสำเนายื่นเงิน 5000 บาทในการขออนุมัติ ตอนทำสัญญา เอกสารที่ผมแนบเพิ่มเติม คือ สำเนาทะเบียนบ้านที่น้ำท่วม สัญญาซื้อขายบ้านที่น้ำท่วม เอกสารขอเงิน 5000 บาท
ทำเรื่องเสร็จ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า วันรุ่งขึ้น 30 เมษายน 2555 จะมีคนโทรมา Verify สรุปว่าไม่มีใครโทรมา วันที่ 2 พฤษภาคม 2555 sale scb โทรมาแจ้งว่า ต้องอิงตามทะเบียนบ้านเท่านั้น ที่ยื่นเอกสารมาเลยไม่ผ่าน ผมแอบคิดในใจ ยังไม่มีการ Verify ใดๆทั้งสิ้น แอบคิดเองว่าตกลงยื่นเปล่า

ที่ผมออกมาบอกเนื่องจากว่า ถ้าคุณตั้งใจจะช่วยเหลือผู้ประสบภัยจริง น่าจะมียืดหยุ่นกันบ้าง เป็นเจ้าของบ้านแต่ไม่มีชื่อในทะเบียนบ้าน แล้วบ้านไม่เสียหายเหรอครับ เงิน 5000 ขอจากรัฐบาลได้ เงินเบิกเพิ่ม 20000 ก็ทำเรื่องผ่าน เอกสารทุกอย่างชื่อผมที่อยู่ SCB ส่งผ่านบ้านที่น้ำท่วมทั้งหมด มันก้ยังพอจะยืนยันได้ว่าอยู่ในที่นั้นจริงๆ
มองกลับกัน ถ้าคนที่มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านที่น้ำท่วม แต่ไปอาศัยอยู่ในเขตที่น้ำไม่ท่วม เขามีสิทธิ์ในการขอสินเชื่อ อย่างนั้นแล้วคุณจะออกสินเชื่อมาเพื่ออะไร

ผมร้องเรียนไปทาง Email โทรมาตอน 6 โมงกว่า ไม่ได้รับ Email กลับไปว่ารบกวนโทรมาเวลาทำงานปกติ แล้วก็เงียบ

อีกนิดนึง พอ Sale บอกยื่นไม่ได้ ท่านก็บอก ดอก ปกติ ต่อ ผมเลยนะว่าดอกปกติเท่าไร

ส่วนต่างที่เกิดขึ้นมันไม่เท่าไรหรอกครับ หลักหมื่นจากดอกปกติ ผมไม่ซีเรียส

แต่มันเสียความรู้สึก เสียเวลา ในการทำเรื่อง

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : MoOmeoW
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 12:47:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com