Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาสด้า 2 ชนแล้วหนี ขับน่ากลัวมาก ช่วยตามตัวหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืน เพื่อนผมกลับบ้านมา โดยรถโดนชน ก็เลยเดินไปคุย พบว่า

‎เวลาประมาณ 23.40 ถึงเที่ยง
กำลังขับ  อยู่บนเส้นรามอินทรา มุ่งหน้าไป หลักสี่

มาสด้า 2 สีขาว ขับมาเฉี่ยว ขณะเพื่อนผมกำลัง อยู่ในเลนตัวเอง
ตรงทางเข้าแยกไมยราพ  

มาสด้า 2 หักเข้ามาชน บริเวณกระจกข้างอย่างจัง ทางเพื่อนผมก็ ชลอนึกว่าจะจอดลงไปคุยกัน

แต่ มาสด้า เร่งความเร็ว ขับหนี  เพื่อนผมเลยขับตาม  

มาสด้า 2 เร่งหนีเร็วมาก เพื่อนผมรถ teana ขับตาม เนื่องจาก
สภาพรถไม่อำนวย เร่งได้เพียง 140-150  

แต่มาสด้า ขับหนี น่าจะราวๆ 160-170  เพราะ เพื่อนพยายามรักษาระยะห่างไว้

และ เพื่อนผม ตามไปจน ทัน ที่ รามอินทรากม. 3 หน้าปั้ม ปตท. (ไม่มีการจอดเป็นขับไปจนทัน) และเพื่อนผมเลย ใช้รถขับบีบให้จอด แต่เมื่อลงไปจะขอคุย กลับ ขับหนีโดนแหวกกรวย ที่กั้นอยู่ ไปได้

มาสด้า 2 ขับ เกิน 160 กม. ทำให้ ตามไม่ทัน

อยากให่ช่วยตามหาเจ้าของหน่อยครับ

รถไม่แต่งนะครับ มาสด้า 2 สีขาว  

ทะเบียน ฎท 796x   ตัวหลังไม่แน่ใจจริงๆ   ส่วน ฎ หรือ ฏ  ไม่แน่ใจครับ

รบกวนช่วยด้วยครับ  ภาพจากกล้องวงจรปิดหรืออะไรก็ได้  

คนแบบนี้ต้องรับผิดชอบ ครับ

ปล. เพื่อนผมขออภัย หากใครจะติเรื่อง ขับรถตามก็สร้างความไม่ปลอดภัยแก่ผู้ใช้รถใช้ถนนคนอื่นๆ ได้

เนื่องจากตอนนั้น กำลังโมโห ครับ ตอนนี้ รู้สึกผิดที่ขับไล่ตาม ครับ

ปล. เพื่อนผมไม่ทานเหล้าครับ แต่อีกฝ่ายน่าจะ เพราะดูจากการขับฉวัดฉเวียน ครับ

เพิ่มเติมช่วงเวลาครับ

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 13:01:05

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 11:52:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com