Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความรู้เรื่องเสื้อใส่ขี่มอเตอไซค์หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

อยากหาเสื้อการ์ดใส่ขี่มอเตอร์ไซค์ใช้งานในเมืองสักตัว
ก่อนหน้านี้ไม่เคยใส่เลย
ผมเป็นคนขี้ร้อน เหงื่อออกมาก เสื้อแขนยาวถ้าไม่หนาวจริงๆผมจะไม่ใส่เลย
เพราะผมใส่แล้วจะร้อนมาก ยิ่งที่แขนจะเหนอะหนะมาก พาลจะอึดอัดหงุดหงิดเหนียวแขนไปหมด
ผมควรจะเรื่องเสื้อที่เนื้อผ้าแบบไหนดีครับ
ช่วยอธิบายความแตกต่างของเนื้อผ้าหน่อยครับ
ผ้าไนล่อน
ผ้าคอนดูล่า
ผ้าตาข่าย
ผ้าแมส
และในส่วนของการ์ด ใช้ขับขี่ในเมืองเป็นส่วนใหญ่ มีออกทริปบ้าง ควรเลือกแบบมีการ์ดกี่จุด และชนิดของการ์ดแตกต่างกันยังไงครับ
การ์ดอ่อน
การ์ดแข็ง
การ์ดโฟม
การ์ดCE
ขอบคุณครับ

จากคุณ : Guilty
เขียนเมื่อ : 13 พ.ค. 55 12:03:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com