Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ฝากเตือนภัย]รถเกือบหายที่ตลาดโรงเกลือ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวาน (13 พฤษภา)

ทางครอบครัวผมได้มีโอกาสได้ไปเที่ยวตลาดโรงเกลือ จังหวัดสระแก้ว

ส่วนเหตุการณ์นี้ดันแจ็คพอตกับครอบครัวผมเองครับ

รถที่เอาไปคือ Fortuner ครับ แล้วอีกคันก็ Altis CNG ครับ พอไปถึง จอดรถเรียบร้อยตรงหน้าโซน ค. 2

รถผม Fortuner มีน้าสาวเป็นคนขับ ก็ไม่ได้ไปเดินตลาด นั่งหลับอยู่ตรงที่พักด้านหน้ารถแหละครับ

แต่ก็มีชาย 3 คนครับ เดินมาหาคนข้างๆหน้าสาวว่า รถ 2 คันที่จอดอยู่ตรงนี้ ขาย แสนนึง จะเอามั๊ย แต่คนนั้นก็ตอบไม่เอา แล้ว 3 คนนั้นก็เดินจากไปครับ พอน้าผมรู้เรื่อง ก็เลยรีบโทรให้สมาชิกทั้งหมด รีบกลับมาที่รถ เพราะว่ารู้สึกไม่ปลอดภัยแล้ว ระหว่างนั้นก็ได้ขึ้นไปสตาร์ทรถรอ เพราะว่าอากาศร้อนมาก

แต่ก็มีชายคนนึงขับรถยนต์มาจอดปิดท้ายไว้ แล้วเดินลงมาหาพร้อมบอกว่า "ถอยรถได้ไหม จะช่วยถอยให้"

น้าสาวผมก็รีบล็อครถอย่างไวเลยครับ เลยอยากจะมาเตือนให้ชาวรัชดาช่วยระวังตัวด้วย โดยเฉพาะผู้หญิงนะครับ ผมเดาเอาว่า แก๊งนี้คงจะจ้องรถไว้อยู่แล้ว ยิ่งเห็นว่าคนขับเป็นผู้หญิงด้วย เลยพยายามจะขโมยรถครับ

*แก้ไขครั้งที่ 1

ผมอ่านเองยังงงเลยฮะ 555 คือตรงที่มีคนมาเสนอขายรถนั้น รถสองคันนั้นคือ รถของครอบครัวผมเองครับ

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 14:53:32

จากคุณ : It_Nice
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 01:53:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com