Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนรถ Big Bike ระวังที่รับฝากรถไปเกาะสีชัง ติดต่อทีมงาน

--ฝากเตือนเพื่อนๆพี่น้อง ให้ทราบนะครับว่า ท่านใดขับขี่รถ หรือ มอไซค์ที่ เป็นรถอินวอย อย่านำรถไปฝากจอดที่บริเวณนั้นเด็ดขาด  เพราะมีสายตำรวจจ้องอยู่ ทำกันเป็นขบวนการ
และอาจรวมถึงบรรดาลูกน้องของเจ้าของที่รับฝากรถด้วย
หากคุณต้องการไปเที่ยวสีชังจริงๆ ให้จอดรถรวมไว้ที่อื่นที่เชื่อถือได้รู้จักกัน มีเขตบริเวณล้อมมิดชิด
แล้วหารถกระบะ หรือสองแถว รวมกัน เดินทางไปที่ท่าเรือจะดีกว่า มิเช่นนั้นรถคุณจะถูกอายัด ขณะเที่ยวเล่นอยู่บนเกาะ ถ้าเป็นมอไซค์ก็อาจถูกยกไปเลย ถ้าไม่ปึกจริง คุยยากมากนะครับขอบอก
ถ้าไปกันเป็นกลุ่มเขาจะไม่ซึ่งหน้าครับ เขาจะรอคุณข้ามเกาะไปก่อน แล้วค่อยดำเนินการยกรถ ........
หรือแม้แต่บางคัน ยกไปก่อนก็มี อินวอย สพม เปล่าไม่รู้ แล้วไปเครียทีหลัง

ด้วยความห่วงใยครับ

ป.ล.สำหรับผมไม่ขอสนับสนุนขบวนการแสวงหาผลงาน จากประชาชนคนรักบิ๊กไบค์
      ถึงแม้มอไซค์ หรือ รถยนต์ที่มีทะเบียนถูกต้อง ผมก็จะไม่ขอไปอุดหนุนการรับฝากรถระแวกนั้นแน่นอนครับ...
.................
ฝาก กลุ่มต่างๆ มีหลายกลุ่มใหญ่ๆ ทั้งนั้น  ที่อยู่ในพื้นที่นั้นช่วย สอดส่อง บอกกล่าว
เป็นหูเป็นตา ให้กับ พี่น้องกลุ่มอื่นๆ ด้วยครับ
ทำเสียชื่อ สถานที่ท่องเที่ยวหมด..
อีกอย่าง จัดงานไบค์ ย่านนั้น ต่อไปคงไม่มีใครที่จะไป..

จากคุณ : luxnakub
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 10:42:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com