Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สามคันนี้ คันไหนเอาไว้ออกทริปดีครับ ติดต่อทีมงาน

จากที่ผมได้นั่งอ่านกระทู้ของ ลุง500 น้าเตี้ยล่ำดำแก่ น้าตี๋ และอีกหลายๆ น้าที่ใช้รถเล็ก
ผมก็มานั่งคิดว่ารถเล็ก ขี่สบายๆ ก็พาเราไปได้ทั่วประเทศ  ไปถึงแชงฯ ก็ยังไปมาแล้ว ซึ่งผมประทับใจมาก

ตอนนี้เลยอยากได้รถที่ขี่ชิวๆ ให้ผบ.ซ้อนสบาย ไม่เอาบิ๊กไบค์นะครับ  ไม่อยากแบกภาระค่าผ่อน ค่าน้ำมัน
คิดว่าจะเก็บส่วนต่างตรงนั้นไว้ออกเที่ยวน่ะครับ    

ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ  

ระหว่าง 3 ตัวนี้  spark135i , wave125i, shogun axelo125i  

พิจารณาในแง่ของ
1. อึด ทน ถึก (ดูแลรักษาปกติ ไม่ปล่อยทิ้งส่งเดช)
2. ประหยัดน้ำมัน
3. ซ่อมง่าย ไปได้ทั่วทุกหมู่บ้าน  
4.  วิ่งยืนพื้น 100-120 คันไหนเสถียร นิ่งกว่ากัน
5. ช่วงล่าง เผื่อไว้วิ่งทางดิน อยากไปหลวงพระบางกะเขามั่ง (มีผบ.ซ้อนตลอดครับ)
6. 3 คันนี้ มองดูแล้ว คันไหนใหญ่ที่สุด

เรื่องสวยงามไม่พูดนะครับ สวยของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

จริงๆ แล้ว ผมก็ลังเลมาก ใจอยากได้ซู เพราะถูกสุด และคุ้มค่า แต่กลัวไปไกลๆ เป็นไรขึ้นมา จะมีอะไหล่ซ่อมรึเปล่า
ส่วนเวฟ น้าตี๋ กับ ลุง500 ก็การันตีประสิทธิภาพอยู่แล้วว่าไปมาทั่วประเทศ
และสุดท้ายสปาร์ค ขนาดคา์ร์บู ก็ยังไปถึงแชงมาแล้ว  

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

จากคุณ : ใบไม้สลดแดด
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 11:46:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com