Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แวะมาเล่าเรื่องเจ็บๆ แสบๆ คันๆ ร้อนๆ โดนเด็กปั๊มเติมน้ำมันรดเป้ากางเกง ติดต่อทีมงาน

เป็นเรื่องเก่าหลายปีมาแล้ว ผมขับรถแฟนท่อมครับ วันหนึ่งขณะเดินทางกลับบ้านผ่านถนนนราธิวาส เลยเข้าไปเติมน้ำมัน บอกเด็กปั๊ม "น้องเต็มถัง" เด็กปั๊มเติมน้ำมันพลางคุยกับเพื่อน
สักพักรู้สึกเย็นๆที่เป้ากางเกง "เฮ้ยน้อง น้ำมันล้น"  น้ำมันเปียกโชกจนถึงหัวเข่า (ใส่กางเกงยีนส์)  เด็กปั๊มหน้าซีดรีบขอโทษขอโพยเป็นการใหญ่ "ไม่เป็นไรน้องเย็นดี" กลัวเด็กปั๊มโดนเจ้านายด่า ในใจก็ไม่คิดอะไรมาก คิดว่าเดี๋ยวก็คงระเหยไปเอง แต่.......
ด้วยปริมาณที่มากของน้ำมัน มันไม่ระเหยภายในเวลาอันรวดเร็ว ซักพักจากความเย็นกลายเป็นความร้อน เริ่มคันยิบๆ ที่..... ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็ถึงบ้าน
แต่วันนั้นมันเป็นวันที่รถติดที่นานที่สุดในชีวิตผม มันเริ่มมาแล้ว  อาาา  โอววว แสบ ร้อน ห้านาทีผ่านไป ไม่ถึงบ้านแน่ ปั๊มอีกปั๊มอยู่ห่างไปอีกหนึ่งกิโล กัดฟันสู้ บอกกับ....ว่า "อดทนไว้ลูกพ่อ อย่าเพิ่งเป็นอะไรไปนะ"
พอถึงปั๊ม รีบกระโดดลงจากรถ วิ่งเข้าห้องน้ำทันที ถอดกางเกงออก อื้อหือ เหม็นมาก (น้ำมัน) ขนาดกัดฟันไว้แล้วเสียงยังลอดออกมา "ซี้ดดดด อาาาาๆๆ" เอาสายฉีดก้นฉีดใส่ โอวว พระเจ้า เรารอดตายแล้ว อาาาา พอเสร็จแล้วเห็นคนข้างห้องที่ออกมาพร้อมกัน มองหน้าผมเหมือนไม่พอใจ สงสัยคิดว่าผมโรคจิต ทำอะไรในห้องน้ำ แต่ผมไม่สนครับ รีบกลับบ้าน เอาแป้งโรย เปิดพัดลมเบอร์สามเป่า สบายยย บอกกับ....."พอขอโทษนะลูก ทีหลังพ่อจะไม่ประมาทอีก"
ขอให้เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆ ที่มีรถมอใซค์ที่มีถังน้ำมันอยู่ด้านหน้า ระวังไว้ด้วยนะครับ ความรู้สึกมันสุดๆไปเลยครับ อ่านยากหน่อยนะครับ พิมพ์จากโทรศัพท์มือถือ

จากคุณ : olesan
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 16:22:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com